ĐM 1776 có phần áp dụng khó quá

Huyhud2

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Bạn nào làm CT cao tầng dùng 1776 có thể cho mình ý kiến về cách xác định đơn giá đối với các công việc phải tính vận chuyển lên cao dc không. Nếu dùng phần mền và mã ĐM AL.7.... làm hai phần. Phần KL cao >16m phải làm bảng dự toán trc rồi tổng hợp vật tư, sau đó mới lấy phần vật tư này để tính chi phí vận chuyển lên cao. Nếu gộp lại một phần thì lại bị lẫn khối lượng, thật là dở quá!!!!. Có phần mền DT nào ko phải làm như trên không các bác, chỉ giúp với!!!

Last edited by a moderator:
T

tuanbeo

Guest
theo mình được biết thì định mức 1776 quy định những công tác trong định mức chưa quy định độ cao mà các công việc này phải làm việc trên cao thì phải tính thêm phần vận chuyển lên cao AL..., hiện tại mình thấy các phần mềm dự toán không tính được phần này.Do đó theo mình phải làm thủ công thôi.tính vật liệu vận chuyển lên cao riêng sau đó tổng hợp lại trong phần tổng hợp kinh phí vật liệu: gồm VL theo đơn giá, chênh lệch vật liệu và Vận chuyển vật liệu lên cao.

rubylin

Thành viên mới
Vừa rồi mình vừa được bên phần mềm dự toán DTBK(Đà Nẵng) thông báo để nâng cấp phần mềm phiên bản mới (vì mình đã là khách hàng) trong đó đã được bổ sung tính năng "Tính vận chuyển lên cao". Thật sự, với phiên bản mới này đã giúp mình tiết kiệm được rất nhiều thời gian, không phải thao tác nhiều, chỉ cần vài cái click chuột đã cho mình kết quả như ý. Bạn thử xem: tienminh.vn hoặc tienminh.com . Rất vui nếu được giúp các bạn. Chúc các bạn thành công!

cuminhyeu

Thành viên nhiều triển vọng
Vừa rồi mình vừa được bên phần mềm dự toán DTBK(Đà Nẵng) thông báo để nâng cấp phần mềm phiên bản mới (vì mình đã là khách hàng) trong đó đã được bổ sung tính năng "Tính vận chuyển lên cao". Thật sự, với phiên bản mới này đã giúp mình tiết kiệm được rất nhiều thời gian, không phải thao tác nhiều, chỉ cần vài cái click chuột đã cho mình kết quả như ý. Bạn thử xem: tienminh.vn hoặc tienminh.com . Rất vui nếu được giúp các bạn. Chúc các bạn thành công!
Vấn đề là hiểu bản chất cái tính vận chuyển lên cao, chứ không phải cứ vài cái click chuột là xong. Nói thật là tôi cũng chưa hiểu tính như thế nào. Ai biết xin giải thích giùm