Download phần mềm tiêu chuẩn

• Khởi xướng hung113
  • Ngày gửi
H

hung113

Guest
Khi xem phần TCXD lại báo ko có dữ liệu. Mặc dù đã down về và tạo TM TCXD. Có lẽ bản miến phí ko dùng được ?
Dùng miễn phí hết mà bạn bạn phải down về và giải nén đúng thư mục là chạy được

letrungthanh81

Thành viên mới
cảm ơn bạn, phần mềm rất hữu ích đối với mính!
------------------------------------------------------------------------

C

Cairong

Guest
Về bộ TCVN thì OK. Nhưng bộ TCXD thì tôi cũng tạo folder TCXD và copy tất cả vào đó nhưng vẫn thấy báo lỗi ko có dữ liệu ?

H

hunght1979_2007

Guest
Bác hung113 chụp mấy cái hình hướng dẫn cho trực quan đi. Em còn gà mờ lắm. Tuy nhiên phần mềm có đặc điểm là bộ cài cực kì gọn nhẹ mà dữ liệu tiêu chuẩn thì vô số ( ngay cả trang tiêu chuẩn XD của BXD cũng không đủ bằng thì phải). Nói chung rất tuyệt !

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Về bộ TCVN thì OK. Nhưng bộ TCXD thì tôi cũng tạo folder TCXD và copy tất cả vào đó nhưng vẫn thấy báo lỗi ko có dữ liệu ?
Các bộ tiêu chuẩn TCXD , Tiêu chuẩn giao thông mình đều phải copy hết vào thư mục TCVN là tra cứu được , tạo thư mục mới không được đâu.

H

hung113

Guest
Bác hung113 chụp mấy cái hình hướng dẫn cho trực quan đi. Em còn gà mờ lắm. Tuy nhiên phần mềm có đặc điểm là bộ cài cực kì gọn nhẹ mà dữ liệu tiêu chuẩn thì vô số ( ngay cả trang tiêu chuẩn XD của BXD cũng không đủ bằng thì phải). Nói chung rất tuyệt !
Rất đơn giản mà bạn sau khi down load dữ liệu về bạn chỉ cần giải nén đúng thư mục mà thôi . Sau khi cài đặt S500 bạn sẽ thấy có các thư mục là TCVN, VBPQ, KHCN thì bạn tất cả các dữ liệu ở Tab TCVN như tiêu chuẩn việt nam, tiêu chuẩn xây dựng, quy chuẩn quy phạm, một số tiêu chuẩn khác thì bạn giải nén vào thư mục TCVN là ok thôi các thư mục khác cũng làm như vậy

T

tich

Guest
sao trong bộ tiêu chuẩn này không thấy các tiêu chuẩn về thép mới nhỉ admin có không cho em với

K

khai09

Guest
chào các anh chi trong giaxaydung em là thành viên mới phầm mềm này rất hữu ích với bọn em trong việc nghiên cứu và trau dồi kiến thức xin cảm ơn admin tieuchuanonline đã cho mọi người sử dụng phần mềm này chúc sức khỏe bác và tiếp tục cống hiến nhé

lieu_xieu

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Hì hì cách đây khoảng 1 tháng mình vừa đầu tư 270k để mua chính cái S500 này. Về cài xong chạy được đâu 1 ngày lên mạng đã thấy lù lù bản S500free. Rõ là cầm đèn chạy sát công nông :p

Cái S500 này có 2 cái dở lớn là không copy, paste hay share cho người khác được và không update tự động được. Muốn update dữ liệu lại phải down ---> copy vào fonder rất mất thời gian và nhiều khi đi đi xa về không biết nhà cung cấp đã cập nhật thêm những tiêu chuẩn nào để update. Từ ngày mua đến giờ tôi vẫn chưa update dc cái gì vì chả biết phải úp như nào cho chuẩn :D

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Hì hì cách đây khoảng 1 tháng mình vừa đầu tư 270k để mua chính cái S500 này. Về cài xong chạy được đâu 1 ngày lên mạng đã thấy lù lù bản S500free. Rõ là cầm đèn chạy sát công nông :p

Cái S500 này có 2 cái dở lớn là không copy, paste hay share cho người khác được và không update tự động được. Muốn update dữ liệu lại phải down ---> copy vào fonder rất mất thời gian và nhiều khi đi đi xa về không biết nhà cung cấp đã cập nhật thêm những tiêu chuẩn nào để update. Từ ngày mua đến giờ tôi vẫn chưa update dc cái gì vì chả biết phải úp như nào cho chuẩn :D
Bản free này nó còn không cho in ra nữa, dạng chỉ cho xem , cấm đụng vào hiện vật. Chả lẽ khi làm việc cứ phải kè cái máy tính có cài S500 rồi quay màn hình vào mấy ông thẩm định bảo : Đây ,anh xem đi.
p/s: Bạn liêu xiêu đã lên rừng về rồi à , tình hình bản ta thế nào???

lieu_xieu

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Bản free này nó còn không cho in ra nữa, dạng chỉ cho xem , cấm đụng vào hiện vật. Chả lẽ khi làm việc cứ phải kè cái máy tính có cài S500 rồi quay màn hình vào mấy ông thẩm định bảo : Đây ,anh xem đi.

Gái bản hạ sơn xuống núi hành hiệp trượng nghĩa hết rồi bác ơi

(em spam tí các mod nhé :p)

H

hungsongda

Guest
Vậy thì bác mua bản thương mại đấy có đầy đủ các chức năng mà

H

hnlan

Guest
Bản free thì không xem được tiêu chuẩn nào khác ngoài nhưng tiêu chuẩn mà có tên trong nền chương trình. mình down mấy cái 22TCN về có mở được đâu. vì trong mục TCVN chỉ cho mở nhưng tiêu chuẩn TCXD hoặc TCXDVN. điệu này muốn dùng phải bỏ tiền à.tốn tiền down quá, những mấy trăm Mb lận.

hittho

Thành viên có triển vọng
Hơi đâu mà mua trọn gói. Phần lớn các tiêu chuẩn đều có thể tìm kiếm được trên net. Chỉ có một số là hiếm muộn thôi nhưng chắc gì ta sử dụng đến nó. Tốt nhất khi nào cần thì mua gói lẻ cho tiện. Vừa rẻ vừa không phải để xếp xó.. Mà nghĩ cũng thấy lạ. Chuyện một số tiêu chuẩn của ta không ban phát miển phí mà lại đem bán mới ghê chứ...!.

H

hung113

Guest
Bản free thì không xem được tiêu chuẩn nào khác ngoài nhưng tiêu chuẩn mà có tên trong nền chương trình. mình down mấy cái 22TCN về có mở được đâu. vì trong mục TCVN chỉ cho mở nhưng tiêu chuẩn TCXD hoặc TCXDVN. điệu này muốn dùng phải bỏ tiền à.tốn tiền down quá, những mấy trăm Mb lận.
Bạn down bản miễn phí mới nhất về thì dùng được hết bản trong diễn đàn này là bản cũ rồi do dung lượng lớn nên không up lên đây được

H

hung113

Guest
Hơi đâu mà mua trọn gói. Phần lớn các tiêu chuẩn đều có thể tìm kiếm được trên net. Chỉ có một số là hiếm muộn thôi nhưng chắc gì ta sử dụng đến nó. Tốt nhất khi nào cần thì mua gói lẻ cho tiện. Vừa rẻ vừa không phải để xếp xó.. Mà nghĩ cũng thấy lạ. Chuyện một số tiêu chuẩn của ta không ban phát miển phí mà lại đem bán mới ghê chứ...!.
có bản miễn phí đấy bạn thì ai có nhu cầu thì dùng thôi

V

vinama

Guest
Phần mềm tiêu chuẩn

Cám ơn bạn! Phần mềm rất hữu ích. Mình đang cần tìm một bộ thư viện tiêu chuẩn mà kg tìm được. =D>

H

hung113

Guest
phần mềm này sử dụng như thế nào đấy nhỉ các bác Help meeee
Bạn down bản miễn phí về cài đặt sau đó update dữ liệu vào là dùng được. Chúc bạn thành công

D

dau882

Guest
các bác ơi giúp em với em không dùng được tiêu chuẩn việt nam

H

hnlan

Guest
Cái phiên bản mới này mình down về, cài rồi, nhưng khi chạy nó báo Phải kết nối mới chạy được chương trình. Tưởng là kết nối internet nhưng không phải thế. Mà nó cũng chỉ hiện mỗi 1 Box với nội dung đó, mình nhấn Ok là out luôn ra. Nhưng trong Task Manager thì vẫn thấy nó đang chạy. Chả hiểu gì.