Em đang nghiên cứu Thi công cọc Xi măng đất đây!!!

Hồ Thanh Yên

Thành viên mới
Chào tất cả sư huynh đệ !!!

Tình hình là thế này. em đang nghiên cứu để lập Đề cương khoan Khảo sát trong đó có phần lấy mẫu thí nghiệm tỉ lệ, thành phần cọc Xi măng đất. Em đang đọc TCXDVN 385-2006 .Mong các anh em có thể tư vấn thêm cho
cần khoan mấy lỗ khoan?
lấy mẫu ở độ sâu nào là hợp lý?
lấy bao nhiêu mẫu nữa nhé ?

cảm ơn anh em trước nhé !!!:)

D

dochithien1982

Guest
Hi
Ban nen khoan dung theo thiet ke chieu xau cua coc . va khoan 500 coc ban khoan 3 coc de kiem tra , va cach theo doi tot nhat la chat luong tungg coc , neu co coc nao ko dat thi phai khoan va kiemtra thu coi thu tai vi tri do comuc nuoc ngam lon hay ko thi nen tang luong xi mang vao.
Con ti le nuoc va xi mang la theo thiet ke moi tinh ra duoc .
Neu co gi trao doi thi pm cho minh nhe

D

dochithien1982

Guest
Minh ko biet gui hinh anh len
Ban bietko chi minh di minh se up hinh len cho ban xem

T

tholemadi

Guest
Giá thành một mét khối cọc Ximăng-Đất

Chào các Bac!
Em đang có vấn đề về xác định giá của 1 mét khối cọc khoan Đất-Ximang với đường kính là 0.6 m (bao gồm giá nguyên vật liệu và giá khoan). Bác nào có cach xác định giá của vấn đề này, thì làm ơn cho Em xin vơi. Em đang rất cần gấp!!!.Thông tin xin gửi vào địa chỉ e-mail: xuanthomadi@gmail.com . Chân thành cám ơn các Bác.

sitemanager

Thành viên nhiều triển vọng
Website
www.concrete620.com
Hi
Ban nen khoan dung theo thiet ke chieu xau cua coc . va khoan 500 coc ban khoan 3 coc de kiem tra , va cach theo doi tot nhat la chat luong tungg coc , neu co coc nao ko dat thi phai khoan va kiemtra thu coi thu tai vi tri do comuc nuoc ngam lon hay ko thi nen tang luong xi mang vao.
Con ti le nuoc va xi mang la theo thiet ke moi tinh ra duoc .
Neu co gi trao doi thi pm cho minh nhe

Hehe, Đỗ Chí Thiện khoan CDM Ô Môn Thơ và Nhơn Trạch 1 đây mà phải ko. Có biết ai ko? Keke.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới