Gửi tặng các bạn một trang kết nối các chương trình VTV trực tuyến

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Tan sở, ngồi lại cơ quan muộn một chút, chợt nhớ có trận bóng đá tường thuật trực tiếp. Không có TV, giờ đá đã đến rồi, về không kịp. Bực mình mở xem TV trực tuyến. Chẳng nhớ kênh nào. TA liền tìm kiếm và thiết kế cái file kết nối đến các kênh truyền hình trực tuyến. Hiện mới có 4 kênh TV gồm: VTV1, VTV2, VTV3, VTV4 các kênh TV khác sẽ được TA cập nhật thêm sau. Dung lượng file cực nhỏ chỉ 13Kb. Bạn tải file về, giải nén (unzip) ra và có thể copy vào USB đem theo bên mình. Ở bất kỳ đâu chẳng cần TV nữa, chỉ cần máy tính có kết nối ADSL hoặc laptop bắt sóng wife bạn có thể dễ dàng gọi xem các chương trình TV để biết thông tin, thư giãn và giải trí.

Cách sử dụng:
- Kích đúp vào file để mở ra bằng IE (phải dùng chương trình Internet Explorer vì Firefox chưa chạy được).
- Trong cửa sổ mở ra kích vào dòng: To help protect your security, Internet Explorer has .... Click here for options... (dòng này nằm ngay dưới thanh gõ địa chỉ Address).
- Chọn Allow Blocked Content..., kích OK để hiện cửa sổ các kênh TV.
- Chọn kênh phù hợp để xem, tắt bớt các kênh còn lại :D.

Chúc thành công.

File đính kèm

• Gxd_TV.rar
    1,2 KB · Đọc: 637
Last edited by a moderator:

Chutmayman

Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Mình không xem được, nó cứ báo là ready thôi. Bác xem hộ nhá. Tks nhiều nhiều !!!

lucky_thao82

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
V/v xem TV trực tuyến

Mình không xem được, nó cứ báo là ready thôi. Bác xem hộ nhá. Tks nhiều nhiều !!!

Bác kiểm tra lại máy tính của bác đi Minh xem được rất tốt, hình rất rõ.

Bi bi! Chào thân ái và hợp tác!:beer::beer::beer:

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao

Mình cũng xem được rồi nhưng khi để chế độ chuẩn thì rõ, nhưng khi chọn fullscreen thì mờ lắm, nhưng thế cũng tốt lắm rồi. Dù sao chất lượng hình ảnh tốt hơn những trang TVonline khác.
Thanks bác Thế Anh!

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Sau khi phiên bản xem truyền hình trực tuyến Gxd.htm được đưa lên. SMOD ViTieuBao đã cải tiến phiên bản 2.0 hay hơn, ưu việt hơn.
ViTieuBao đã cập nhật các kênh: VTC1, VTC2, VTC3, VTC4, VTC5 và VTV1, VTV2, VTV3, VTV4, VTV5 và chương trình nghe Radio HTV online.
Ngoài ra ViTieuBao còn bổ sung công cụ tìm kiếm Goolge, bạn có thể tìm kiếm bài viết theo các nội dung, các từ khóa hoặc tên tác giả bài viết trên Giá xây dựng.
Khi kích chuột vào dòng chữ Diễn đàn Giá xây dựng bạn sẽ thấy có lựa chọn cho đặt Giaxaydung.vn làm trang chủ.
Nhớ kích vào lựa chọn Allow Blocked Content nhé. Có thể chương trình đòi bạn phải tải thêm Adobe Flash Player.
Gửi tặng mọi người nhân dịp Giáng Sinh, mong rằng chúng ta sẽ có nhiều sản phẩm ngày càng hay hơn nữa. Chúc vui vẻ.

File đính kèm

• Gxd_TV2.0.zip
    128,7 KB · Đọc: 829
L

lungtung

Guest
chỉ xem được vtv

Chương trình của các bác hay thật, hình xem được liên tục chứ không bị giật. Tuy nhiên không xem được các kênh của VTC. chỉ xem tốt với VTV (không có VTV5). Không biết có phải tại máy em ko? nhờ các bác kiểm tra lại hộ em.

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Chương trình của các bác hay thật, hình xem được liên tục chứ không bị giật. Tuy nhiên không xem được các kênh của VTC. chỉ xem tốt với VTV (không có VTV5). Không biết có phải tại máy em ko? nhờ các bác kiểm tra lại hộ em.

Theo mình được biết và đã thử thì các kênh VTC trên các trang TV online khác không kết nối được bạn à. All ready! Không chỉ trang của bác TA không đâu?

Tung_tt71

Thành viên mới
Tặng các bạn thêm một địa chỉ nữa (Hơi bị nhiều kênh):
Mã:
[url]http://www.vietnamwebsite.net/tv/[/url]

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Lang thang trên mạng và mình tìm được tiện ích xem ti vi online khá hay!
Các bạn load về và dùng thôi!
Thân chào!

File đính kèm

• tv.rar
    192,2 KB · Đọc: 518

nguyenanhduc

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Cái chương trình này còn tùy thì phải. Như nhà tôi dùng mạng viettel thì không tài nào xem được, do phải cũng cấp username và password ???

beck

Thành viên nhiều triển vọng lên hạng rất nhiệt tình
Bác nào là fan của MU mà nhà không có điều kiện lắp KTS có thể xem tất cả các trận đấu của MU qua trang Web này : http://redcafevn.net
Lời khuyên : Đừng xem trực tiếp dễ bị giật lắm, hãy vào diễn đàn xem hướng dẫn để tải phần mềm xem trực tuyến.

P

phanthuan2204

Guest
To help protect your security, Internet Explorer has .... Click here for options...

mình cài Gxd_tv mà cái dòng chử này minh tiêm hoài không thây khi mỏ lên no chỉ ready các bác chỉ minh cach dung rỏ hơn được không

P

phanthuan2204

Guest
giup minh voi

mình xem tivi bang media khong duoc no cu bao :Windows Media Player cannot play the file. If the file is on another computer, verify that you are connected to the network. If you typed a path, verify that it is correct. If the problem persists, the server might not be available.
ai biet chỉ minh với

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới