giá gói thầu tư vấn

phungducxd

Thành viên có triển vọng
Em đang có một dự án đã được phê duyệt điều chỉnh tổng mức và chuẩn bị làm thầu, nhưng có một vấn đề em muốn thảo luận cùng các bác là đối với các gói thầu tư vấn trong hồ sơ dự toán được duyệt thì giá các gói thầu này mình xác định bằng tỷ lệ %, nhưng khi làm thầu mình lại ký hợp đồng trọn gói ( tưc mình ký hợp đông trọn gói trên cơ sở tỷ lệ % để xác định giá gơi thầu) như vậy có đúng không? Và theo điểm a khoản 2 điều 35 thì giá gói thầu bao gồm cả chi phí dự phòng. như vậy giá gói thầu tư vấn như tư vấn giám sát đưa dự phòng ra sao ? Cám ơn các bác

0nickname0

:):):):):)
Em đang có một dự án đã được phê duyệt điều chỉnh tổng mức và chuẩn bị làm thầu, nhưng có một vấn đề em muốn thảo luận cùng các bác là đối với các gói thầu tư vấn trong hồ sơ dự toán được duyệt thì giá các gói thầu này mình xác định bằng tỷ lệ %, nhưng khi làm thầu mình lại ký hợp đồng trọn gói ( tưc mình ký hợp đông trọn gói trên cơ sở tỷ lệ % để xác định giá gơi thầu) như vậy có đúng không? Và theo điểm a khoản 2 điều 35 thì giá gói thầu bao gồm cả chi phí dự phòng. như vậy giá gói thầu tư vấn như tư vấn giám sát đưa dự phòng ra sao

Giá gói thầu tư vấn được xác định dựa trên tỉ lệ % của Gxltt. Nội dung này thì vẫn chưa có văn bản nào thay thế QĐ957/BXD cả. Bác cứ thực hiện bình thường cho đến khi có văn bản khác hướng dẫn.

Việc áp dụng hợp đồng trọn gói có tính tới yếu tố dự phòng thì trong TMĐT cơ bản đã xác định được tỷ lệ % của dự phòng cho toàn bộ dự án rối. Bác cứ lấy tỉ lệ % dự phòng này mà cộng thêm vào dự toán giám sát được duyệt.

Còn việc nhà thầu dự thầu như thế nào thì liên quan đến việc đánh giá HSDT theo yêu cầu của HSMT.
Trường hợp chỉ định thầu thì chủ đầu tư có thể thương thảo với nhà thầu giám sát để ký kết hợp đồng mà không bao gồm yếu tố dự phòng. Như vậy là vẹn cả đôi đường :)

phungducxd

Thành viên có triển vọng
Cám ơn bác nhiều. Như vậy để tính dự phòng cho giám sát sẽ là= %dự phòng x giá gói thầu giám sát + giá gói thầu giám sát hả bác

0nickname0

:):):):):)
Cám ơn bác nhiều. Như vậy để tính dự phòng cho giám sát sẽ là= %dự phòng x giá gói thầu giám sát + giá gói thầu
Bác cứ làm thế rồi trình duyệt kế hoạch đấu thầu. Nếu cơ quan thẩm định có ý gì khác hay hơn ý này thì bác thực hiện.
Vì hiện nay chưa có văn bản nào hướng dẫn cụ thể việc đó, nên mình phải vận dụng cách nào phù hợp nhất thôi. :)