Giá trị thanh toán cho Ban quản lý dự án tính như thế nào?

nongdanxaydung

Thành viên có triển vọng
Bình thường tính giá trị thực hiện cho Ban quản lý dự án là = Giá trị xây dựng hoặc thiết bị x định mức chi phí theo VB 1751 hoặc 957 x tỷ lệ chi phí thanh toán cho ban quản lý dự án. Mình có vấn đề này chưa giải quyết được mong các bạn, các anh chi giúp đỡ trả lời:
Công ty mình có giao cho ban quản lý dự án Lập hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu và phân tích đánh giá hồ sơ dự thầu, hồ sơ đề xuất các gói thầu, trong đó có một gói thầu là Lập thiết kế bản vẽ thi công xây dựng công trình xyz. Gói thầu này đã được chỉ định thầu và đưa ra số tiền cụ thể (loại này lại thuộc hợp đồng tư vấn) do vậy mình không biết làm thế nào để tính chi phí thanh toán cho ban quản lý dự án gói thầu này được (vì nó k thuộc giá trị xd hay thiết bị). Mong cả nhà giải đáp giúp. Mình xin cảm ơn

K

kieuhunglc

Guest
Trước hết theo tôi cần phải làm rõ BQL DA có được phép làm tư vấn ko đã. Nếu được phép thì thì chi phí tư vấn và chi phí BQL dự án là hoàn toàn khác nhau nên cứ tính theo như định mức 1751 hoặc 957 là được.
Mong các bạn chia sẻ thêm.

597335

Thành viên quan trọng (VIP)
Website
giaxaydung.vn
Bình thường tính giá trị thực hiện cho Ban quản lý dự án là = Giá trị xây dựng hoặc thiết bị x định mức chi phí theo VB 1751 hoặc 957 x tỷ lệ chi phí thanh toán cho ban quản lý dự án. Mình có vấn đề này chưa giải quyết được mong các bạn, các anh chi giúp đỡ trả lời:
Công ty mình có giao cho ban quản lý dự án Lập hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu và phân tích đánh giá hồ sơ dự thầu, hồ sơ đề xuất các gói thầu, trong đó có một gói thầu là Lập thiết kế bản vẽ thi công xây dựng công trình xyz. Gói thầu này đã được chỉ định thầu và đưa ra số tiền cụ thể (loại này lại thuộc hợp đồng tư vấn) do vậy mình không biết làm thế nào để tính chi phí thanh toán cho ban quản lý dự án gói thầu này được (vì nó k thuộc giá trị xd hay thiết bị). Mong cả nhà giải đáp giúp. Mình xin cảm ơn
Nếu BQL dự án của bạn đủ năng lực mà làm cả Lập hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu và phân tích đánh giá hồ sơ dự thầu, hồ sơ đề xuất các gói thầu, lập thiết kế bản vẽ thi công thì được hưởng thêm phần này ngoài phần chi phí của BQL dự án được trích từ chi phí quản lý dự án (Bạn phân biệt chi phí BQL dự án chỉ là một phần của chi phí quản lý dự án thôi). Bạn đọc thông tư số 117/2008/TT-BTC ngày 5/12/2008 nói rất rõ vấn đề này.

File đính kèm

• 117_2008_TT-BTC.pdf
    254,4 KB · Đọc: 257