Giúp em bóc Móng Nhà

Y

yougomy

Guest
chào cả nhà, em mới vào nghề , nhờ các anh chị bóc khối lượng hộ em cái Móng để em học hỏi,
các anh chị áp giúp em đơn giá của Hà Nội nhé
xin cảm ơn nhiều.
chúc GXD ngày càng phát triển.

File đính kèm

• mong1.dwg
    706,6 KB · Đọc: 607
  • mong2.dwg
    511,6 KB · Đọc: 378
Y

yougomy

Guest
hem có ai bớt chút thời gian hướng dẫn em ư ? :(
híc, em mới vào nghề mà thấy khó quá ,nản quá :((

pomelo_egn

Thành viên có triển vọng
Bạn nên xem các bản mẫu dự toán

Bạn mới vào nghề, nếu bạn chưa qua lớp học bóc tách tiên lương thì nên xin bản mẫu của anh chị đi trước để tham khảo bạn à.
Chúc bạn thành công.

pomelo_egn

Thành viên có triển vọng
Gửi bạn file mẫu

Mình gửi bạn file mẫu DT một công trình tương tự như công trình bạn đang cần bóc, còn bản vẽ nặng quá không gửi kèm được. Bạn thông cảm nhe.

File đính kèm

• xay dung. gui ban.xls
    826 KB · Đọc: 752
  • phan mong-tho nhuom.xls
    536,5 KB · Đọc: 677

luongnd

Thành viên rất triển vọng
ra trường cố gắng học hỏi, đọc nhìu mới bít nhìu, đừng ỉ lại quá:cool:

Y

yougomy

Guest
ra trường cố gắng học hỏi, đọc nhìu mới bít nhìu, đừng ỉ lại quá:cool:
mình đâu có ý ỉ lại đâu, mình tìm không thấy bài mẫu nào nên gưi bản vẽ này (bản vẽ này mình cũng tải trên diễn đàn).:-w

Mình gửi bạn file mẫu DT một công trình tương tự như công trình bạn đang cần bóc, còn bản vẽ nặng quá không gửi kèm được. Bạn thông cảm nhe.

bạn ơi cho mình xin cả bản vẽ đựoc khong,?

T

tantuan

Guest
chào cả nhà, em mới vào nghề , nhờ các anh chị bóc khối lượng hộ em cái Móng để em học hỏi,
xin cảm ơn nhiều.

Tốt nhất bạn cứ chủ động làm rồi post kết quả lên. Anh em sẽ kiểm tra và sửa cho bạn, như vậy bạn sẽ mau tiếp thu hơn.
Anh em ai cũng bận công việc nên không thể làm dùm bạn từ a->z được, thông cảm nhé :x

moon85

Thành viên rất năng động
hem có ai bớt chút thời gian hướng dẫn em ư ? :(
híc, em mới vào nghề mà thấy khó quá ,nản quá :((
Mình gửi cho bạn hình vẽ móng nhà và dự toán kèm theo để bạn tham khảo nhé. Vạn sự khởi đầu nan, chúc bạn mau tiến bộ

File đính kèm

• Ban ve.dwg
    820,7 KB · Đọc: 1.608
  • Du toan.xls
    121,5 KB · Đọc: 1.059

ghost_eyes

Thành viên có triển vọng
Mình gửi cho bạn hình vẽ móng nhà và dự toán kèm theo để bạn tham khảo nhé. Vạn sự khởi đầu nan, chúc bạn mau tiến bộ

Em cũng đang học đo bóc khối lượng, rất cảm ơn bài này của bác.
Bác có thể gửi các bảng thống kê thép lên cho em tham khảo được không ạ?
Còn vấn đề này nữa xin hỏi bác:
1. Phần vát (mục 7, mã hiệu AF.11223) dùng công thức gì mà tính ra khối lượng như ở tiên lượng ạ? Em áp dụng công thức V= h/6x[axb+a1xb1+(a+a1)X(b+b1)] tính ra thấy kết quả khác so với bảng tiên lượng (cụ thể là cao hơn tiên lượng).
2. Mặt cắt C-C với chi tiết ĐK2 hình như sai trục thì phải
Dân tài chính kế toán, lại bắt đầu mới học đo bóc khối lượng, mong các bác chỉ bảo, chân thành cảm ơn !!!

Last edited by a moderator:

hoakhoitu

Thành viên có triển vọng

Bạn có thể gửi cho mình hoàn chỉnh một file dự toán bao gồm cả bản vẽ đc kô. Thanks!

holoaibang

Thành viên mới
thuyết minh bptc trạm bảo vệ rừng Giang Ly

moon85 có thể cho xin Thuyết minh BPTC trạm bảo vệ rừng GL của bạn được k?

JAYCHOU

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
để bóc khối lượng móng nhà bạn nên tìm hiều kỹ loại đất mình sẽ đào để từ đó tính toán mái taluy sẽ đào với độ dốc bao nhiêu cho hợp lý.; công tác đào nên phân ra các loại như đào hố móng cột; móng giằng, bể phốt,... để tránh nhầm lẫn; trong công tác đào chú ý mở rộng để công nhân thao tác;
các công tác tính sắt, thép; bê tông; ván khuôn,.. thì khá đơn giản rồi; bạn nên tham khảo thêm các dự toán tương tự để hiểu thêm về công tác bóc dự toan, đặc biệt là phần móng

nhonhoxc11b

Thành viên mới
anh ơi em lấy bản vẽ ra bóc lại phần đất + bê tông lót+bê tông cột mà kết quả phần bê tông cột ra không giống với bảng dự toán .anh chỉ dùm e lý do tại sao lại như vậy đk không ? cảm ơn anh nhiều

File đính kèm

• BÓC TÁCH ĐÃ CHỈNH SỬA.xlsx
    17,6 KB · Đọc: 170
  • Ban ve.dwg
    583,9 KB · Đọc: 152

nqduong

Thành viên năng động
Website
www.ketcau.com
Ván khuôn là tính cho diện tích nhé. Lấy dài*rộng*cao là tính thể tích của cấu kiện đó mất rồi. Chú ý đọc kỹ bản vẽ. Mặt cắt của cổ móng, thì cổ móng có tiết diện 250x250 nhé.

nhonhoxc11b

Thành viên mới
cảm ơn anh nhiều ! .........................................................................

Ván khuôn là tính cho diện tích nhé. Lấy dài*rộng*cao là tính thể tích của cấu kiện đó mất rồi. Chú ý đọc kỹ bản vẽ. Mặt cắt của cổ móng, thì cổ móng có tiết diện 250x250 nhé.

trongthuy_1991

Thành viên mới
bước từng nấc thang 1 đi các tiền bối kia cũng thé mà
, chúc bạn thành công

DauthauGXD

Phần mềm tốt nhất để đấu thầu, thắng thầu
Công ty CP Giá Xây Dựng số 18, Nguyễn Ngọc Nại
Website
giaxaydung.vn
xin cảm ơn nhiều.

Bạn nên tham gia lớp học Đọc bản vẽ và bóc khối lượng nhé. Như vậy lần sau sẽ tự mình bóc được công trình mình mong muốn. Thanks!

nhonhoxc11b

Thành viên mới
em có một thắc mắc mong các tiền bối chỉ giúp : kích thước bể nước ngầm và hầm tự hoại nằm ở bản vẽ nào vây sao em tim mà không thấy ...thank các tiền bối .