Góp ý quy trình thực hiện dự án BT

phamquang1508

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Mọi người góp ý cho quy trình thực hiện BT sau nhé .

File đính kèm

• So do.pdf
    482,6 KB · Đọc: 1.709
Last edited by a moderator:

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Quy trình này thì cơ bản đúng theo quy định rồi. Cứ theo đó mà làm thôi:))

P

Price

Guest
Quy trình trên về nội dung thì cũng chỉ tổng quát tổng thể, chưa có sự thực hiên các công tác giai đoạn chi tiết.

Về tính khoa học của quy trình thì hoàn toàn chưa đạt vì chưa có tính logic thuật toán.

Quy trình là quy tắc thực hiện quá trình

Quy tắc thì có yếu tố đạt - chưa đạt

Chưa đạt thì sao ? Đạt thì sao

Nội dung cần đi vào các sự việc quá trình cụ thể và chi tiết hơn mới có tính định hình các bước công việc cụ thể

Tôi xin có 1 vài nhận xét vậy

Xin cảm ơn

thaithison

Thành viên mới
du an BT

MINH DANG LAM DU AN bt nhung voi quy mo nho khoang 16 ty dong, minh dang boi roi khong biet lam the nao, nho cac bac tu van cho:
MInh co chu truong au tu theo hinh thuc bt
UBND tinh uy quyen cho ubnd huyen la co quan nha nuoc co tham quyen thuong thao va ky hop dong.
minh xin hoi voi 2 van ban tren thi ubn huyen phe duyet de xuat µ chi dinh nha dau tu duoc khong ( day la du an do huyen trinh len)

tvtan.skhdt

Thành viên mới
Quy trình cần cập nhật thông tư 03 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư mới hay;
cần nêu rõ các bước thực tế triển khai; ai thực hiện, số ngày thực hiện

ksminhbinh

Thành viên có triển vọng
Đối với dự án BT thì chua lắm, phải tính toán phần T (là đất) thì mới đi đến đàm phán được.
Trường hợp tôi đầu tư 1 con đường theo hình thức BT, nhà nước trả bằng đất nhưng tôi phải bỏ tiền giải phóng mặt bằng khu đất đó (không phải đất sạch), rồi thì phải lập quy hoạch, lập dự án trên khu đất đó để tính tiền..... nói chung là phức tạp

vinh382002

Thành viên mới
MINH DANG LAM DU AN bt nhung voi quy mo nho khoang 16 ty dong, minh dang boi roi khong biet lam the nao, nho cac bac tu van cho:
MInh co chu truong au tu theo hinh thuc bt
UBND tinh uy quyen cho ubnd huyen la co quan nha nuoc co tham quyen thuong thao va ky hop dong.
minh xin hoi voi 2 van ban tren thi ubn huyen phe duyet de xuat µ chi dinh nha dau tu duoc khong ( day la du an do huyen trinh len)
tỉnh là tỉnh nào? nếu là Hà nội bạn đọc QĐ 09 của UBNDTP HN,108 NĐ-CP,03 BKH,166 BTC. Trong đó nêu rõ thẩm quyền

kamikalaze

Thành viên năng động
Trình tự thủ tục thực hiện DADT theo hình thức BT tại Thái Bình

Gửi các bác văn bản của tỉnh Thái Bình QĐ 15/2012/QĐ-UBND Ban hành quy định trình tự, thủ tục thực hiện dự án đầu tư theo hình thức BT trên địa bàn Thái Bình.

File đính kèm

• QD so 15.PDF
    1,7 MB · Đọc: 283
  • QD so 15.rar
    1,7 MB · Đọc: 172
Last edited by a moderator:

Xe Dap Oi

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Gửi các bác văn bản của tỉnh Thái Bình QĐ 15/2012/QĐ-UBND Ban hành quy định trình tự, thủ tục thực hiện dự án đầu tư theo hình thức BT trên địa bàn Thái Bình.
Bạn kiểm tra lại tôi không xem được QĐ . Có lỗi trong file PDF

caravan

Thành viên rất nhiệt tình
Mình cũng đã nghiên cứu về quy trình dự án BT khu đô thị 150ha mà cấp quyết định đầu tư chĩ là cấp UBND cấp tỉnh, sơ đồ mình vẽ xong phải in khổ A3 kéo dài mới hết bạn ạ. Cái này của bạn chỉ mang tính phương hướng ban đầu thôi, không có chi tiết đâu

kamikalaze

Thành viên năng động
Bạn kiểm tra lại tôi không xem được QĐ . Có lỗi trong file PDF
Đã update file rar lên
Mình cũng đã nghiên cứu về quy trình dự án BT khu đô thị 150ha mà cấp quyết định đầu tư chĩ là cấp UBND cấp tỉnh, sơ đồ mình vẽ xong phải in khổ A3 kéo dài mới hết bạn ạ. Cái này của bạn chỉ mang tính phương hướng ban đầu thôi, không có chi tiết đâu
QĐ hướng dẫn của UBND tỉnh là cơ pháp lý hướng dẫn thực hiện của địa phương, nêu các bước chính

thuha812010

Thành viên mới
bạn ơi cho mình quy trình thanh quyết toán dự án BT được không gửi vào hòm thư lamkhoi0507@gmail.com cho mình nhé . Mình cảm ơn bạn nhiều