GPĐK kinh doanh quan trắc biến dạng công trình

huyvuxd

Thành viên mới
Nhờ các bác cho ý kiến giúp em trường hợp này:
Công ty em là công ty cổ phần có vốn nhà nước. Hiện tại công ty em là chủ đầu tư xây lắp công trình nhà cao tầng, Bên em tiến hành đánh giá năng lực để chỉ định thầu gói thầu quan trắc sự biến dạng công trình. Tuy nhiên theo giấy phép đăng ký kinh doanh của nhà thầu chỉ đăng ký "Khảo sát địa hình" như vậy có phù hợp không phía kiểm toán có bắt bẻ vấn đề này không vì ngành nghề đăng ký không phù hợp(nhà thầu về thực tế đã từng thực hiện gói thầu quan trắc biến dạng công trình và do có năng lực khảo sát địa hình nên máy móc thiết bị cho gói thầu đầy đủ). Để chỉ định nhà thầu này em có cần đề nghị nhà thầu bổ sung thêm ngành nghề kinh doanh "quan trắc biến dạng công trình" không.
Trân trọng cám ơn! :)

ngotrithuong

Thành viên mới
Mình cũng đang gặp vấn đề tương tự. Có bác nào biết chỉ giúp với ah. Theo như em được biết thì Bây giờ phòng đăng ký kinh doanh không cấp cho ngành "Quan trắc biên dạng công trình" vì họ

Nhờ các bác cho ý kiến giúp em trường hợp này:
Công ty em là công ty cổ phần có vốn nhà nước. Hiện tại công ty em là chủ đầu tư xây lắp công trình nhà cao tầng, Bên em tiến hành đánh giá năng lực để chỉ định thầu gói thầu quan trắc sự biến dạng công trình. Tuy nhiên theo giấy phép đăng ký kinh doanh của nhà thầu chỉ đăng ký "Khảo sát địa hình" như vậy có phù hợp không phía kiểm toán có bắt bẻ vấn đề này không vì ngành nghề đăng ký không phù hợp(nhà thầu về thực tế đã từng thực hiện gói thầu quan trắc biến dạng công trình và do có năng lực khảo sát địa hình nên máy móc thiết bị cho gói thầu đầy đủ). Để chỉ định nhà thầu này em có cần đề nghị nhà thầu bổ sung thêm ngành nghề kinh doanh "quan trắc biến dạng công trình" không.
Trân trọng cám ơn! :)

Mình cũng đang gặp vấn đề tương tự. Có bác nào biết chỉ giúp với ah. Theo như em được biết thì Bây giờ phòng đăng ký kinh doanh không cấp cho ngành "Quan trắc biên dạng công trình" vì họ bảo không có căn cứ nào, tài liệu nào nói có ngành đấy cả

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới