Học Cad Như Thế Nào Cho Nhanh

• Khởi xướng daovina25
  • Ngày gửi
D

daovina25

Guest
Các huynh cho em hỏi(tư vấn giúp em).Em học XÂY DỰNG, đang rất cần biết vẽ CAD, mà không biết học thế nào cho nhanh, biết vẽ cơ bản. Cho em hỏi có nên đến trung tâm để học không, và học ở trung tâm nào thì tốt, phù hợp với xây dựng( nhiều đồ án lắm:(:)(:)(()

VMC

Thành viên đang trên đà lên hạng cực kỳ nhiệt tình
Website
www.vimeco.com
Bạn ra hiệu sách mua một cuốn hướng dẫn sử dụng Autocad2000 của PGS.TS ..... (mình không nhớ tên) của Đại học Bách khoa TP.HCM ấy. Cuốn sách này hướng dẫn cực kỳ chi tiết có kèm theo hình vẽ rất dễ để cho bạn có thể thực hành theo. Đảm bảo chỉ vài ngày là bạn biết vẽ những chi tiết đơn giản. Bạn cũng có thể tham khảo thêm các hướng dẫn của các thành viên trên diễn đàn!

M

minhtuong

Guest
Các huynh cho em hỏi(tư vấn giúp em).Em học XÂY DỰNG, đang rất cần biết vẽ CAD, mà không biết học thế nào cho nhanh, biết vẽ cơ bản. Cho em hỏi có nên đến trung tâm để học không, và học ở trung tâm nào thì tốt, phù hợp với xây dựng( nhiều đồ án lắm:(:)(:)(()

Theo mình bạn vừa học vừa thực hành với ngay một bản vẽ xây dựng. Trước đây mình cũng học cách này, rất nhanh tiến bộ.

xedaptan

Thành viên có triển vọng
Học gì thì học cũng phải chịu khó.Đã là sinh viên rồi mà bạn còn hỏi câu hỏi như vậy thì thật là...

HoaiNamArtc

Thành viên nhiều triển vọng
Theo tôi thì thế này: bạn nên làm quen với AutoCAD với các thao tác với lệnh, công cụ cơ bản như dựng hình, line, dtròn... rồi copy, dán, di chuyển đối tượng... sau đó chọn một bản vẽ xây dựng đơn giản(như bản vẽ mặt bằng Kiến trúc) tập vẽ theo từng phần như vậy sẽ dễ hơn. Còn bạn ngay tức thì đã muốn vẽ một bản vẽ hoàn chỉnh, sẽ rất khó vì không biết bắt đầu từ đâu, tham khảo thêm các tài liệu tự học vẽ Acad, như Cad 14, Cad 2000... Chúc thành công!

HoaiNamArtc

Muộn cũng phải học, hồi mình học năm 2 mới biết vẽ AutoCAD vậy, bây giờ cũng ổn thôi, cố lên!
"Con đường ngắn nhất vượt qua gian khổ để đến thành công là đi xuyên qua nó"

tranthetai79

Thành viên rất năng động
Cách học cad nhanh nhất

Bạn cứ đọc được lệnh nào trong sách thì đưa tay lên bàn phím vẽ luôn, ko có phương pháp đọc tối nay sáng mai áp dụng đâu. Tôi đã làm và rất rất tốt=D>

Thiet_P2H16

Thành viên mới
tôi vẽ cad cũng nhanh, do tôi chơi điện tử (trò đế chế) nhiều. nhưng chưa hiểu hết được vấn đề, có anh em nào có tài liệu giúp tôi được không????????????????????????

ctlacviet

Thành viên mới
T«i ®ax nhiÒu tuæi nh­ng muèn häc vÏ cã ®­îc kh«ng

C

candy91

Guest
hoc cad

cac bac cho em hoi lam cach nao de nho lenh cad nhanh nhat va lau nhat ,em xin cam on

namcdxd

cac bac cho em hoi lam cach nao de nho lenh cad nhanh nhat va lau nhat ,em xin cam on

đơn giản thôi bạn,học tiếng anh nhiều vào,bạn se nhớ rất lâu,và học rất nhanh=D>

namcdxd

theo mình thì bạn học tiếng anh cho nhiều vào.thì bạn sẽ học nhanh và khó quên lắm.