Học Cad Như Thế Nào Cho Nhanh

quangkienxd

Thành viên mới
Các huynh cho em hỏi(tư vấn giúp em).Em học XÂY DỰNG, đang rất cần biết vẽ CAD, mà không biết học thế nào cho nhanh, biết vẽ cơ bản. Cho em hỏi có nên đến trung tâm để học không, và học ở trung tâm nào thì tốt, phù hợp với xây dựng( nhiều đồ án lắm:(:)(:)(()

Q

quyetxd

Guest
Các huynh cho em hỏi(tư vấn giúp em).Em học XÂY DỰNG, đang rất cần biết vẽ CAD, mà không biết học thế nào cho nhanh, biết vẽ cơ bản. Cho em hỏi có nên đến trung tâm để học không, và học ở trung tâm nào thì tốt, phù hợp với xây dựng

Đây là câu hỏi không ít người gặp phải khi học CAD nói riêng mà khi nghiên cứu các phần mềm khác đều thế cả.Cái khó của người mới học là cách tiếp cận với ngôn ngữ của phần mềm đó.Không nhất thiết phải đến các Trung tâm đâu (nếu ít tiền )Bạn nên Tham khảo Chủ đề Auto CAD trên Giaxaydung một cách có hệ thống theo những gì đã có của các Bác đi trước đã dạy ấy nhanh hơn đọc sách nhiều lắm,Không Hiểu thì bạn Thắc mắc ngược lại.Học thầy không tày học Lỏm mà.Nhanh lắm.Hy vọng gợi ý được cho bạn.Chúc bạn thành công.

Last edited by a moderator:

quangeahleo

Thành viên mới
Bạn Hãy Tạo Cho Mình 1 Thói Wen Thui.
Người Ta Nói Rùi " Có Công Mài Fe Có Ngày Thành Xà Beeng"

D

dinh_dhktcn

Guest
cho em làm quen với các anh ơi em đang còn là sinh viên mà là năm đầu nữa mới chết chứ môn cad này em chưa thạo lám mong các anh giúp đỡ cho em nha.// em cảm ơn nhiều

xuanmen81

Thành viên mới
uh cồng nhânj học cad khó phết, tớ cũng tập chung chuyên môn mất 1 tg khá dai vào nó đấy, vì chưa biét kiểu mà. Nhưng bạn muốn học cad nhanh ấy, thì bạn nên tới trung tâm 1 tg, ít nhất là nửa tháng, để tìm hiều cơ bản về nó và rồi sau đó..."học thầy không tày học lỏm"hihi. như vậy chỉ khoảng 1 tháng là bạn đã vẽ được rồi đó.

xuanmen81

Thành viên mới
Các Pác ơi! bác nào giúp em với! em dang sử dụng phần mềm Auto cad 2008, nhưng chưa thào lắm. Bác nào có thể giúp em, cho em biết chọn vùng in, khổ giấy theo tỷ lệ. thanks các Pác ha. xuanmen81@yahoo.com

tranthetai79

Thành viên rất năng động
Học cad

cho em làm quen với các anh ơi em đang còn là sinh viên mà là năm đầu nữa mới chết chứ môn cad này em chưa thạo lám mong các anh giúp đỡ cho em nha.// em cảm ơn nhiều

học bằng cách vẽ lại các bản vẽ thiết kế đi, đường đi nhanh nhất đấy... đừng có ôm sách học lan man quá ...kết quả đã đc thực hiện =D>

M

manhnguyen2403

Guest
cảm ơn bác trần thế tài lắm.kinh nghiệm sương máu cua r bác thật tuyệt

boyxc08

Thành viên có triển vọng
neu cac ban co gang khong co gj` la` hok la`m duoc dau...minh` cung~ the..chuc cac ban thanh c o n g nha..........

boyxc08

Thành viên có triển vọng
Bộ Xây dựng tiến tới thành lập 2 tập đoàn
Địa chỉ bài viết

Bộ trưởng Xây dựng Nguyễn Hồng Quân yêu cầu Chủ tịch Hội đồng quản trị, Tổng Giám đốc các Tổng công ty, Giám đốc các công ty độc lập và Thủ tưởng các đơn vị liên quan khẩn trương xây dựng, hoàn thành Đề án thí điểm thành lập 2 Tập đoàn kinh tế Nhà nước, trình Thủ tướng Chính phủ phê duyệt trong tháng 7/2009.

Đề án thành lập 2 tập đoàn kinh tế lớn có sự góp mặt của nhiều Tổng công ty lớn như Sông Đà, Lilama, HUD... Tập đoàn kinh tế hoạt động trong lĩnh vực công nghiệp xây dựng và cơ khí nặng sẽ do Tổng công ty Sông Đà làm nòng cốt. Tập đoàn kinh tế trong lĩnh vực phát triển nhà và đô thị sẽ do Tổng công ty Đầu tư phát triển nhà và đô thị (HUD) làm nòng cốt.

Bộ trưởng yêu cầu, Đề án cần làm rõ những nội dung chủ yếu, như: Sự cần thiết, mục đích thành lập Tập đoàn; phương thức hình thành Công ty mẹ; ngành nghề kinh doanh chính; cơ cấu đầu tư vào ngành nghề kinh doanh chính; định hướng phát triển dài hạn của Tập đoàn; đề xuất đại diện chủ sở hữu Nhà nước đối với Công ty mẹ của Tập đoàn...

Để chuẩn bị hình thành tập đoàn, Bộ trưởng cũng yêu cầu đẩy nhanh tiến độ sắp xếp, cổ phần hóa doanh nghiệp 100% vốn nhà nước. Theo đó, đến thời điểm 1/7/2010, tất cả các doanh nghiệp 100% vốn nhà nước thuộc Bộ đều chuyển sang hoạt động theo Luật Doanh nghiệp dưới hình thức công ty cổ phần hoặc công ty trách nhiệm hữu hạn.

Bộ trưởng lưu ý các đơn vị, khi xác định giá trị doanh nghiệp để cổ phần hóa phải tính giá trị lợi thế kinh doanh của doanh nghiệp. Trước khi phê duyệt phương án cổ phần hóa, doanh nghiệp phải xây dựng phương án sử dụng đất phù hợp với quy hoạch sử dụng đất và mục đích kinh doanh của doanh nghiệp, đồng thời đề xuất phương án đa dạng hóa phương thức bán cổ phần ưu đãi cho người lao động.

Các doanh nghiệp sau cổ phần hóa phải rà soát lại việc quản lý, sử dụng đất; phát hiện và chấn chỉnh ngay các trường hợp vi phạm, thay đổi mục đích sử dụng đất khi chưa được phép hoặc lấn chiếm đất đai, bỏ hoang, không đưa đất vào sử dụng đúng mục đích...