[Hỏi] Định mức xây dựng lớp mặt đường đá dăm TNN

congtuongx3a

Thành viên mới
Em chào các thành viên của giaxaydung.vn!
Hiện nay, em đang lập dự toán cho mặt đường đá dăm thấm nhập nhựa(của em là TNN nhẹ dày 6cm) mà trong định mức 1776 chỉ có định mức của công tác " Làm mặt đường đá nhựa nhũ tương gốc axit" không biết em lấy theo định mức này được không ạ.
Em xin cảm ơn! Chúc diễn đàn phát triển mạnh và luôn là bạn đồng hành của các kỹ sư xây dựng.

Last edited by a moderator:

damthihoa

Thành viên mới
Em chào các thành viên của giaxaydung.vn!
Hiện nay, em đang lập dự toán cho mặt đường đá dăm thấm nhập nhựa(của em là TNN nhẹ dày 6cm) mà trong định mức 1776 chỉ có định mức của công tác " Làm mặt đường nhựa nhũ tương gốc axit" không biết em lấy theo định mức này được không ạ.
Em xin cảm ơn! Chúc diễn đàn phát triển mạnh và luôn là bạn đồng hành của các kỹ sư xây dựng.
Theo em thì trong tiêu chuẩn 22TCN 270-2001 thi công và nghiệm thu mặt đường đá dăm thấm nhập nhựa, tại mục 2.2.3 có qui định nhựa tưới thấm bám mặt đường đá dăm cũ bẩn có thể dùng nhựa nhũ tương a xít. Không biết đường bác đang làm có nằm trong TH này không. Nếu có thì bác có thể áp dụng định mức công tác trên, còn không thì e cũng chưa tìm hiểu ra, hihi.
Mong các bác trên diễn đàn chỉ giáo thêm.