Hỏi về cách bảo vệ file Excel

• Khởi xướng TRAILONG
  • Ngày gửi
T

TRAILONG

Guest
Mình có file Excel mà đã được bảo vệ, mình muốn hỏi cách nào để bảo vệ văn bản giống như vậy:
- Cách nào để bảo vệ những cột hoặc hàng mà mình cần bảo vệ(Như file Excel mình đưa lên, Mình kích vào đó thì cột đó đã bị khóa,mà những cột hoặc hàng khác thì không bị khóa,đó là những cột có chữ màu xanh).
- Cách nào để không cho phép đổi màu chữ.(Những màu chữ trong file Excel mình đưa lên không thể đổi màu chữ được).
- Cách nào mà không cho phép người dùng ẩn(Hide) các cột hoặc hàng.
Đó là 3 thắc mắc mà mình muốn hỏi.Hi vọng sớm nhận được câu trả lời.Cảm ơn.

File đính kèm

• TinhGCMDien Bien.xls
    1,2 MB · Đọc: 258

icor

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Bạn làm thế các bước sau nhé
Bước 1: Chọn hàng, cột, hoặc vùng dữ liệu muốn cho người khác sửa, thay đổi (chỉ những vùng mà bạn muốn người khác thay đổi dữ liệu mới chọn) - Dùng chuột bôi đen lại
Bước 2: vào Format => cell => chọn thẻ Protection => bỏ lựa chọn Locked
Bước 3: Vào Tools => Protection => protect sheet => chọn 2 lựa chọn đầu tiên (hoặc các lựa chọn khác theo ý bạn) => gõ pass => ấn OK là xong

File đính kèm

• khoa cell.doc
    361 KB · Đọc: 328
Last edited by a moderator:
T

TRAILONG

Guest
Mình làm như bạn thì chỉ đó hàng đó là không khóa.Mình làm ngược lại là như ý mình thôi.Cảm ơn nhiều.

sonic

Thành viên mới
Trong file excel của bạn ý.làm thế nào để khi mình cho thanh chạy xuống dưới,các ôn trên cùng (STT,loại máy vào thiết bị ..... )vẫn đứng yên,mà chỉ có các dữ liệu ở ô dưới là di chuyển thui.

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Trong file excel của bạn ý.làm thế nào để khi mình cho thanh chạy xuống dưới,các ôn trên cùng (STT,loại máy vào thiết bị ..... )vẫn đứng yên,mà chỉ có các dữ liệu ở ô dưới là di chuyển thui.
Bạn chọn vào ô mà bạn muốn phía trên và phía trái ô đó cố định, còn các phần phía dưới di chuyển theo thanh cuốn? Bạn vào window (trên thanh công cụ MS Excel) và click vào Freeze Panes. Muốn bỏ thì click vào Unfreeze Panes.:D

sieudaokid56

Thành viên rất triển vọng
bao ve du lieu trong file excell 07

mình xin post cách đặt pass cho file excell 07 như sau:
-Lưu file :hoặc Save as : hiện bảng save as .Đặt tên file và xem phần phía dưới góc trái của hộp thoại Save as ,có thanh Tool-->General Option .Nhập pass vào,nhập lại pass.
Hoàn thành,khi mở file excell,thì excell đòi bạn phải nhập pass vào thì mới hiện nội dung văn bản.

phantuhuong

Thành viên nhiều triển vọng
mình xin post cách đặt pass cho file excell 07 như sau:
-Lưu file :hoặc Save as : hiện bảng save as .Đặt tên file và xem phần phía dưới góc trái của hộp thoại Save as ,có thanh Tool-->General Option .Nhập pass vào,nhập lại pass.
Hoàn thành,khi mở file excell,thì excell đòi bạn phải nhập pass vào thì mới hiện nội dung văn bản.

Phương pháp này chỉ chống người ngay thôi, còn để bảo mật thì vô dụng.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới