Hỏi về hệ số cải tạo

family@

Thành viên rất triển vọng
Em có 1 việc nhờ các tiền bối giúp:
Hiện tại bên em thiết kế công trình DZ 110kV và đang xử lý sạt sườn. Trong dự toán phát sinh đó em có để các công việc như sau:
Tháo hạ cột, dây dẫn (vừa mới lắp dựng)
Lắp dựng lại
.....
Bên xây lắp họ đang đòi phải nhân thêm hệ số cải tạo cho họ. Em thì nghĩ rằng đây là công trình mới xây mình phải xử lý chứ ko phải công trình hiện có mà phải nhân thêm hệ số cải tạo, nhưng cũng không biết có văn bản, quy định.. nào nói rõ về vấn đề này ko?
Vậy em nhờ các bác giúp em vấn đề này. Cảm ơn các bác nhiều!

nghialac

Thành viên năng động
Website
www.xaydungtsc.com
Bạn hỏi tay xây lắp xem hệ số cải tạo quy định ở đâu! Theo đơn giá sửa chữa 366 thì ko phải làm công trình cải tạo à, tất cả đã có trong đơn giá rồi

family@

Bạn hỏi tay xây lắp xem hệ số cải tạo quy định ở đâu! Theo đơn giá sửa chữa 366 thì ko phải làm công trình cải tạo à, tất cả đã có trong đơn giá rồi

Em cảm ơn bác! Thấy TP đi họp về bảo thế. Em cũng định gặp nó sẽ hỏi xem cơ sở nào mà nhân hệ số cải tạo.

family@

À, bác nghialac và các bác cho em hỏi. Khi tháo dỡ (cột thép và dây dẫn) em dùng ĐM 366, nhưng lắp dựng em vẫn dùng ĐM 7606 (như TKKT được duyệt) như thế có được ko nhỉ hay phải dùng ĐM 366 hết. Cảm ơn các bác!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới