hỏi về hồ sơ hoàn công công trình cải tạo

dltnhaude

Thành viên mới
Em đang làm hồ sơ hoàn công công trình cải tạo và sửa chữa. Các anh chị cho em hỏi 1 số vấn đề sau được ko ạ:
1. Những công việc mà khối lượng rất nhỏ thì có thể bỏ qua được không?
2. Những công tác như tháo dỡ xà gồ, phibroximang thì có thể làm chung 1 BBNT là tháo dỡ Kết cấu mái được không?
3. Chi phí lắp đặt thiết bị điện cũng khá nhỏ, tầm trên 5 triệu thì có nên nghiệm thu như thế nào cho đơn giản ?
Em thấy trong dự toán, công việc rất nhiều (vì cải tạo) mà khối lượng lại nhỏ nên không biết xử lí ra sao. Đây là lần đầu tiên em làm hồ sơ (Hồ sơ được làm 1 lần rồi đưa TVGS kí luôn ) . Các anh chị có thể giúp đỡ em được không ạ.
Nhân đây ai có bộ hồ sơ hoàn công mẫu của các công trình cải tạo thì cho em xin để tham khảo được không ạ.
địa chỉ mail của em là duccuong89tq@gmail.com

Em cảm ơn rất nhiều !

NGUYỄN CHÍ TÂM

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Góp ý để Bạn tham khảo!

Em đang làm hồ sơ hoàn công công trình cải tạo và sửa chữa. Các anh chị cho em hỏi 1 số vấn đề sau được ko ạ:
1. Những công việc mà khối lượng rất nhỏ thì có thể bỏ qua được không?
2. Những công tác như tháo dỡ xà gồ, phibroximang thì có thể làm chung 1 BBNT là tháo dỡ Kết cấu mái được không?
3. Chi phí lắp đặt thiết bị điện cũng khá nhỏ, tầm trên 5 triệu thì có nên nghiệm thu như thế nào cho đơn giản ?
Em thấy trong dự toán, công việc rất nhiều (vì cải tạo) mà khối lượng lại nhỏ nên không biết xử lí ra sao. Đây là lần đầu tiên em làm hồ sơ (Hồ sơ được làm 1 lần rồi đưa TVGS kí luôn ) . Các anh chị có thể giúp đỡ em được không ạ.
Nhân đây ai có bộ hồ sơ hoàn công mẫu của các công trình cải tạo thì cho em xin để tham khảo được không ạ.
địa chỉ mail của em là duccuong89tq@gmail.com

Em cảm ơn rất nhiều !

Xin góp ý:
1. Những công việc có KL nhỏ nếu có làm mà bỏ qua thì được. Nhưng nếu không làm thì Mình khuyên Bạn nên giảm đi chút ít, tập 1 thói quen để sau này tương lai thành đạt. Thật ra làm sửa chữa tuy là lặt vặt nhưng cũng có "lợi nhuận". Nên KL thực hiện giảm chút ít so với KL hợp đồng ko gì phải đắn đo.
2. Về những công tác tháo dỡ xà gồ, phibroximang thì có thể làm chung 1 BBNT là tháo dỡ Kết cấu mái Ok. Lý giải lý do là 2 công việc này không chồng chéo theo quy định. Mặt khác cả 2 công tác này đều là tháo dỡ kết cấu mái, diễn ra song song. Nó cũng như công tác Gia công cốt thép và ván khuôn luôn đi song hành trong việc nghiệm thu cấu kiện Móng, đà kiềng, cột, dầm nhưng với sàn thì tách ra do cần phải nghiệm thu cây chống , ván khuôn trước.
3. Đối với hệ thống điện:
3.1 về BBNT Vật tư đầu vào nên thống kê các loại vật tư điện gồm công tắc, ổ cắm, MCB, đèn, dây dẫn, quạt...v.v làm 01 BBNT chung cũng được. Nhưng nên tham khảo ý kiến TVGS, trình bày ý kiến mình cho Họ hiểu để góp ý.
3.2 về BBNT CVXD nên làm 03 biên bản :
3.2.1 BBNT CVXD lắp đặt dây và ống bảo vệ dây dẫn điện.
3.2.2 BBNTCVXD lắp đặt công tác, ổ cắm, đèn, quạt..v.v. (là thiết bị điện)
3.3.3 BBNTCVXD hệ thống điện. Nội dung chủ yếu là đóng điện để kiểm tra đèn sáng, quạt quay, ổ cắm có điện....
Về mẫu hồ sơ để mình xem lại và gửi vào mail cho BẠN!

vuhailong1976

Thành viên nhiều triển vọng
Theo tôi bạn nên thống nhất với TVGS chỉ lập BBNT chung cho các công việc nhỏ như mục 2. nhưng lập thêm bảng thống kê chi tiết khối lượng từng công việc và ký xác nhận với TVGS.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới