Hệ số 1.01 ở chi phí vật liệu!

• Khởi xướng trandinhhung
  • Ngày gửi
T

trandinhhung

Guest
Hi all,
Mình đang có cái dự toán xây dựng của 1 trường THCS ở Hà Tây (cũ) lập trên cơ sở Đơn giá XDCB số 1349/2006/QĐUB ngày 28/07/2006 của UBND tỉnh Hà Tây. Trong bảng Tổng hợp kinh phí mình thấy chi phí vật liệu có công thức như sau: VL = (A+CLVL)*1.01
Có ai ở Hà Tây hoặc đã làm công trình ở Hà Tây mà sử dụng bộ Đơn giá của Tỉnh để lập dự toán trả lời giúp mình xem hệ số 1.01 là căn cứ theo gì với.
Cám ơn nhiều nha.
Cả nhà giúp sớm nhé.
Cám ơn rất nhiều.

buithethoi

Thành viên năng động
Hi all,
Mình đang có cái dự toán xây dựng của 1 trường THCS ở Hà Tây (cũ) lập trên cơ sở Đơn giá XDCB số 1349/2006/QĐUB ngày 28/07/2006 của UBND tỉnh Hà Tây. Trong bảng Tổng hợp kinh phí mình thấy chi phí vật liệu có công thức như sau: VL = (A+CLVL)*1.01
Có ai ở Hà Tây hoặc đã làm công trình ở Hà Tây mà sử dụng bộ Đơn giá của Tỉnh để lập dự toán trả lời giúp mình xem hệ số 1.01 là căn cứ theo gì với.
Cám ơn nhiều nha.
Cả nhà giúp sớm nhé.
Cám ơn rất nhiều.

Cái này thì tôi biết, năm ngoái tôi cũng đã lập một vài dự toán trên địa bàn tỉnh Hà Tây.
Đơn giá XDCB số 1349 đã được thay bằng Đơn giá số 232 kèm theo CV số 232LS/XD-TC ngày 27-02-2008. Tuy nhiên hình thức thay thế ở đây chỉ là thay thế tên gọi, còn nội dung ĐGXD thì không thay đổi gì.
Trong thuyết minh bộ đơn giá này mình xin trích dẫn như sau:

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới