Hơ sơ thanh toán theo TT06/2007/TT-BXD ngày 25/7/2007

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Chào các bác em có tình huống sau mong các bác tư vấn.
Hiện tại em đang làm hồ sơ thanh toán 1 công trình được đầu tư năm 2009 và đầu 2010 thực hiện. Đến thời điểm hiện tai do nhiều điều kiện khách quan và chủ quan công trình đã tiến hành hoàn thành được 2/3. Vì là trước kia có các hồ sơ thanh toán theo TT06/2007 và thời điểm hiện tại TT86 đã và đang áp dụng rồi nhưng thực tế e hiện đang làm vẫn áp dụng theo TT06/2007 như thế có đúng không. Bởi em có 3 lần thanh toán khối lượng hoàn thành theo TT06/2007 và bây giờ em có làm TT lần 4 có lên áp dụng theo TT86 không?
thanks các bác.=D>

bqldagnnvbv

Có bác nào cho em ý kiến không ạ..........................................?

mrpda87

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Em mạnh dạn đưa ý kiến bác tham khảo nhé: Theo điều 28 của Thông tư 86 thì bác phải thực hiện theo qui định trong thông tư 86 kể từ ngày thông tư có hiệu lực (trừ các vấn đề liên quan đến mức tạm ứng và thu hồi vốn ứng).

bqldagnnvbv

Em mạnh dạn đưa ý kiến bác tham khảo nhé: Theo điều 28 của Thông tư 86 thì bác phải thực hiện theo qui định trong thông tư 86 kể từ ngày thông tư có hiệu lực (trừ các vấn đề liên quan đến mức tạm ứng và thu hồi vốn ứng).
Nếu làm như thế thì gây chồng chéo hồ sơ liệu như vậy có ổn không?

GXD JSC

Công ty CP Giá Xây Dựng
Em cũng mạnh dạn xin đưa ra ý kiến này xem được không ạ.Do công trình đã hoàn thành được 2/3 và 3 lần thanh toán theo TT06/2007/TT-BXD ngày 25/7/2007 nên theo em thì vẫn nên thanh toán áp dụng theo TT 06 này đồng thời tham khảo thêm TT 86 sau đó điều chỉnh và thỏa thuận giữa 2 bên như vạy có được không ạ ?

Last edited by a moderator:

mrpda87

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Em xin trích nguyên văn điều 28:
1. Các vấn đề liên quan đến mức tạm ứng vốn, thu hồi vốn ứng thực hiện theo đúng xử lý chuyển tiếp quy định tại khoản 1, điều 52 của Nghị định số 48/2010/NĐ-CP ngày 7/5/2010 của Chính phủ về hợp đồng trong hoạt động xây dựng. Những vấn đề về tạm ứng sẽ được quy định cụ thể trong hợp đồng, Kho bạc nhà nước thực hiện thanh toán theo đúng các điều khoản về tạm ứng vốn, thanh toán trong hợp đồng.
2. Riêng vấn đề về thanh toán quy định theo đối tượng là hợp đồng và các tài liệu, hồ sơ thanh toán theo Nghị định số 48/2010/NĐ-CP ngày 7/5/2010 của Chính phủ về hợp đồng trong hoạt động xây dựng và các vấn đề sửa đổi bổ sung khác được thực hiện thống nhất cho mọi dự án từ ngày thông tư này có hiệu lực thi hành để đảm bảo thống nhất trong công tác kiểm soát thanh toán vốn đầu tư của Kho bạc nhà nước.

Vậy có khi bác phải trao đổi với các anh bên kho bạc rồi :D

hang133

Thành viên nhiều triển vọng
Chào các bác em có tình huống sau mong các bác tư vấn.
Hiện tại em đang làm hồ sơ thanh toán 1 công trình được đầu tư năm 2009 và đầu 2010 thực hiện. Đến thời điểm hiện tai do nhiều điều kiện khách quan và chủ quan công trình đã tiến hành hoàn thành được 2/3. Vì là trước kia có các hồ sơ thanh toán theo TT06/2007 và thời điểm hiện tại TT86 đã và đang áp dụng rồi nhưng thực tế e hiện đang làm vẫn áp dụng theo TT06/2007 như thế có đúng không. Bởi em có 3 lần thanh toán khối lượng hoàn thành theo TT06/2007 và bây giờ em có làm TT lần 4 có lên áp dụng theo TT86 không?
thanks các bác.=D>

Thanh toán lần 4 của bạn phải theo TT86 thôi. Nếu không thì Bác Kho Bạc không giải ngân đâu.