Issues English program - Lesson 1 Animal rights

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Ít nhất đây là lần thứ 200 (hoặc có thể hơn) TA hạ quyết tâm học tiếng Anh và cũng là lần thứ 200 học lại bài 1, lần nào cũng chỉ học xong bài 1. Dù rằng tài liệu các bài sau càng ngày càng hay.

[youtube]QncqAUZY7eY[/youtube]​

Hello. I'm Parthena. I went to the zoo with my children yesterday. It was a lovely sunny day and we had a good time. But I was unhappy about some of the cages. They are very small. Some of the elephants live in tiny concrete yards. They don't have a very good life.​

Went = to go​

FX: I go to the shops every day. I went to the shop.​

Zoo:
images
images
Children:
images

Yesterday: Today is Tuesday. Tomorrow will be Wednesday. Yesterday was Monday.

Unhappy:
Cages:
images
Small < big:

Big > Small >> tiny:
Elephant:
images
Concrete:
images

H

hathuy

Guest
Bác TA nhắc đến vụ quyết tâm học TA giống em quá he he... đợt này em cũng đang quyết tâm học TA vào buổi tối đây, nhưng có vẻ hu hu .... lâu ngày không học nên chỉ nhớ một số từ và mẫu câu, Bác có định mở một lớp học TA online từ đầu không (bắt đầu lại từ bài hello) cho em theo cùng vớiiiiiiiii............

dttrong

Thành viên năng động
hjx.thấy bác TA cái j cũng pro cả...!e cũng mới chỉ giống bác TA cái khoản quyết tâm học tiếng anh thui.quyết tâm hàng trăm lần rùi mà cũng như cũ. level chả cao thêm dc tí tẹo nào hết.thật buồn quá đi

mrduong

Thành viên rất triển vọng
Hê hê! Bệnh chung của sinh viên Việt Nam mà các bác! Mình thấy đa số sinh viên Việt Nam đọc và viết khá tốt nhưng kỹ năng giao tiếp thì yếu. Theo mình nguyên nhân chính có lẽ là do bản thân chúng ta chưa thực sự nỗ lực và quan trọng hơn nữa là do chúng ta ít có điều kiện "cọ sát" vốn liếng ngoại ngữ của mình, nên khi giao tiếp với người ngoại quốc chúng ta thường có tâm lý không tự tin.Lần đầu tiên mình nói chuyện với người Đức mình rất run, mình vừa nói, vừa viết mà vốn từ bay đi đâu hết cả, nhưng sau vài lần nói chuyện với họ thì lại thấy bình thường, tuy cũng chưa trôi chảy lắm nhưng cũng không bị run như lần đầu tiên nữa.

À! Làm thế nào download mấy cái video này về mà luyện nhỉ?Vì chỗ mình không có nối mạng . Bác nào biết thì truyền nghề tý nhé! Mình cảm ơn trước!

Last edited by a moderator: