Không cài được phần mềm

• Khởi xướng leanhxuan
  • Ngày gửi
L

leanhxuan

Guest
MÌnh bị anh mình khóa máy. khi cài ứng phần mềm ứng dụng máy chỉ sử dụng được một lần. khởi động máy lại thì bị mất, buộc phải cài lại từ đầu, truy cập internet cũng vậy, khởi động lại máy thi địa chỉ IP bị mất phải nhập lại.
Thế nhưng anh ấy thì cài được. anh ấy gở bỏ gì minh không biết. anh ấy khởi động máy lại thì phần mềm đó vẫn còn.
Trước khi cài phần mềm gi khác thì anh ấy khởi động lại máy và gở bỏ gì đó
giúp mình với.
levanxuanctdt@gmail.com

tvgs

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
MÌnh bị anh mình khóa máy. khi cài ứng phần mềm ứng dụng máy chỉ sử dụng được một lần. khởi động máy lại thì bị mất, buộc phải cài lại từ đầu, truy cập internet cũng vậy, khởi động lại máy thi địa chỉ IP bị mất phải nhập lại.
Thế nhưng anh ấy thì cài được. anh ấy gở bỏ gì minh không biết. anh ấy khởi động máy lại thì phần mềm đó vẫn còn.
Trước khi cài phần mềm gi khác thì anh ấy khởi động lại máy và gở bỏ gì đó
giúp mình với.
levanxuanctdt@gmail.com

Tớ đoán là anh của bác cẩn thận quá nên cài DeepFreeze hoặc Norton Goback để đóng băng ổ cứng lại. Giải pháp duy nhất là biết password để vô hiệu hóa 2 phần mềm trên.
Nếu như anh của bác dùng DeepFreeze thì bác có thể dùng UnDeepFreeze để gỡ mà không cần password. Phần mềm này rất dễ kiếm, cứ google là có hoặc vào echip.com.vn cũng có.
Chúc bác may mắn :beer: