Làm sao in rõ trong AutoCAD 2007

ghetyeucongai

Thành viên có triển vọng
Em đang xài AutoCAD 2007 muốn chỉnh để in cho rõ nhưng chẳng biết chỉnh thế nào để đường nét và chữ rõ hơn, có thể chính chữ và nét vẽ thành trắng đen in ra được rõ hơn không? mong anh em chỉ bảo cách in ra giấy cho rõ hơn chứ giờ in ra mờ lắm
Cảm ơn anh em

qweewq

Thành viên mới
bạn đã thử in cad 2004 chưa? nếu đã in thì bạn xem thử khi in cad 07 thiếu thao tác nào thì chọn thêm thao tác đó. Theo mình thì bạn chọn thiếu phần chọn màu. phần này ở cad 07 bị ẩn. nếu vận lỗi thì up lên anh em xem

nnt12yeu

Thành viên mới
Em đang xài AutoCAD 2007 muốn chỉnh để in cho rõ nhưng chẳng biết chỉnh thế nào để đường nét và chữ rõ hơn, có thể chính chữ và nét vẽ thành trắng đen in ra được rõ hơn không? mong anh em chỉ bảo cách in ra giấy cho rõ hơn chứ giờ in ra mờ lắm
Cảm ơn anh em

Bạn chỉnh Screening và linetype to nhỏ tùy ý.
In đen trắng thì vào monocrom.

Q

quyetxd

Guest
Cảm ơn anh em

Tôi hướng dẫn bạn theo kiểu cầm tay chỉ việc nhé.

1. Gõ lệnh LA (layer), tìm đến layer bị ẩn là Defpoints, click chọn layer này và ấn F2 để đổi tên layer này tên bất kỳ nào đó khác với mặc định. Bỏ chọn gạch chéo (khóa máy in) ở cột Plot.
2. Ctrl+P
3. Xuất hiện hộp thoại Plot - Model, ấn tổ hợp Alt+Shift+>, sau đó tìm đến lựa chọn monochrome.ctb và tiến hành đặt nét như bình thường cho các layer.

Thao tác như bình thường nhé. Hy vọng là được :D

K

ks_dtc

Guest
Nếu bạn in theo màu thì làm theo cách này thử xem:
Mở control panel->Autodesk Plotstyle manager/Add-A-Plot Style Table Wizard.
và làm theo file kèm theo.
Chúc thành công!

File đính kèm

• Goi DD.pdf
    728,9 KB · Đọc: 2.650

dungksck

Thành viên mới
có ai có tài liệu về chỉnh sữa nét vẽ khi in cho em xin với! thanks các bác nhiều!

tanle123

Thành viên mới
Cách chỉnh thì như mọi ng chia sẻ rồi, bạn còn xem chất lượng mực và máy in ra sao nữa nhé. In thử ở word xem có ok ko. Nhiều máy in cùi lắm,

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới