Mối quan hệ trong Project

hungbvcht

Thành viên rất triển vọng
Mình đang nghiên cứu Project, có nhiều vấn đề quá. Để lập tiến độ thi công của 1 công trình thì phải căn cứ theo trình tự thi công của từng công việc, nhân lực thi công, máy..., cả mối quan hệ nữa.
Vấn đề mình đặt ra là để lập một bảng tiến độ thi công thì phải làm như thế nào cho đỡ chuệch choạc...:">

hunter225

Quản trị cấp cao
Mình đang nghiên cứu Project, có nhiều vấn đề quá. Để lập tiến độ thi công của 1 công trình thì phải căn cứ theo trình tự thi công của từng công việc, nhân lực thi công, máy..., cả mối quan hệ nữa.
Vấn đề mình đặt ra là để lập một bảng tiến độ thi công thì phải làm như thế nào cho đỡ chuệch choạc...:">

Mối quan hệ giữa các công việc thì bạn phải căn cứ vào kinh nghiệm thực tế thi công, ví dụ như sau khi đỗ bê tông thì việc dở ván khuôn phải cách bao nhiêu ngày...ngoài ra bạn phải tính tổ đội chuyên nghiệp ( đội thi công sắt tầng 1 xong việc phải lên làm công tác sắt tầng 2...) , theo mình nếu ban đầu chưa quen thì bạn cứ thiết lập mối quan hệ như ý của bạn, rùi bạn nhờ 1 người có kinh nghiệm coi các mối quan hệ sau đó bạn điều chỉnh lại sẽ được 1 tiến độ như ý.
Chúc bạn thành công!

hungbvcht

Mình cảm ơn bạn nhiều, mình cũng đang đi làm, đang đi thi công. Về các công tác thi công mình cũng nắm bắt được ít nhiều. Chỉ là tất cả mọi thứ mình đêu tự học nên nó hơi lằng nhằng. Vì trước mình học mỏ, bjo đi làm xây dựng mà. Mình gửi bạn một bảng tiến độ mình lập nhé,bạn cho mình ý kiến nhé. Cái này mình cũng tham khảo các anh em rồi.

File đính kèm

• Tien do thi cong-vht.rar
    82,6 KB · Đọc: 461

hunter225

Quản trị cấp cao
Mình cảm ơn bạn nhiều, mình cũng đang đi làm, đang đi thi công. Về các công tác thi công mình cũng nắm bắt được ít nhiều. Chỉ là tất cả mọi thứ mình đêu tự học nên nó hơi lằng nhằng. Vì trước mình học mỏ, bjo đi làm xây dựng mà. Mình gửi bạn một bảng tiến độ mình lập nhé,bạn cho mình ý kiến nhé. Cái này mình cũng tham khảo các anh em rồi.

File của bạn mình download về bị lỗi nên không mở được, mình gởi tặng bạn 1 file tiến độ hoàn chỉnh của 1 nhà cao tầng, bao gồm phần ngầm, thân và cả hoàn thiện, có điều chỉnh tổ đội thi công phù hợp.

File đính kèm

• VAN PHONG 242 CONG QUYNH-HOAN THIEN.rar
    46,3 KB · Đọc: 472

hungbvcht

Mình load về và xem tiến độ của bạn rồi. cám ơn bạn nhé. Mình sẽ tham khảo và học nhiều hơn nữa. Mà file của mình ko bị lỗi đâu. Mình cũng dùng project 07 mà. nhưng dù sao cũng cám ơn bạn. Đặc biệt mình quan tâm đến nguồn nhân lực, bnhieu công nhân cho 1 công tác và số ngày thực hiện sẽ là bnhieu.

hunter225

Quản trị cấp cao
Mình load về và xem tiến độ của bạn rồi. cám ơn bạn nhé. Mình sẽ tham khảo và học nhiều hơn nữa. Mà file của mình ko bị lỗi đâu. Mình cũng dùng project 07 mà. nhưng dù sao cũng cám ơn bạn. Đặc biệt mình quan tâm đến nguồn nhân lực, bnhieu công nhân cho 1 công tác và số ngày thực hiện sẽ là bnhieu.

Vậy thì đúng rùi, máy mình dùng MP 2003 ah..:D, bạn save as lại dưới dạng MP2003 rùi gởi vào mail mình nhá!

maivannen64

Thành viên mới
cám on ban rat nhieu !
Minh dang tap lam tien độ tren Project nen rat cần các bài mẫu .

hungbvcht

Cảm ơn mà chẳng thấy thanks gì cả, hunter và mình sẵn sàng chia sẻ tài liệu và kinh nghiệm cho bạn mà

hotuanhai

Thành viên mới
Cảm ơn máy bạn nhiều về tài liệu nha...nếu có gì hay thì mình và các bạn hãy chia sẽ nhau nhe...