Mẫu lập dự án đầu tư

YEN02KX

Thành viên nhiều triển vọng
Mình đang cần mẫu lập dự án đầu tư từ A-Z để học hỏi, bạn nào có gửi cho mình với.
Địa chỉ mail của mình là: py02dh@gmail.com

M

ManhHung_TK

Guest
Quy trình lập dự án đầu tư !(gấp...gấp !)

Tôi đang phải làm một dự án “mua sắm xe truyền hình lưu động “ cho Đài Phát thanh truyền hình tỉnh. Qua nghiên cứu tôi nhận thấy đây là dự án đầu tư không có xây dựng công trình = > phải thực hiện theo quy định của Nghị định 52 tuy nhiên tôi đang băn khoăn về việc có phải lập dự án báo cáo nghiên cứu khả thi hay không hay là áp dụng K4 điều 23 Nghị định 52 (đã được sửa đổi) để chỉ lập báo cáo đầu tư; Các chi phí khác như: lập dự án, quản lý dự án, thẩm tra dự toán, giám sát lắp đặt thiết bị…thực hiện theo các văn bản hướng dẫn nào ? Các bác giúp tôi với !

M

manhnguyen

Guest
Mình đang cần mẫu lập dự án đầu tư từ A-Z để học hỏi, bạn nào có gửi cho mình với.
Địa chỉ mail của mình là: py02dh@gmail.com
Coâng ty mình ñang xin laäp döï aùn xaây döïng tröôøng ñaïi hoïc, ñaõ thuaän chuû tröông vaø thoaû thuaän xong ñòa ñieåm, caùc böôùc tieáp theo laäp döï aùn tieàn khaû thi trình thuû töôùng vaø döï aùn. Voán ñaàu tö khoaûng 1.200 tyû baèng Nguoàn voán vay vaø voá töï coù . Hieän taïi coâng ty giao toaøn boä coâng vieäc cho mình,caùc Baùc guùp em taøi lieäu lieân quan veà döï aùn treân nheù. Caûm ôn caùc baùc nhieàu. Taøi lieäu xin göûi veà : phucdong.vt@gmail.com

nguyenduong171

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Quy trình lập dự án đầu tư

Các bạn có thể tham khảo mẫu đề cương quy trình lập dự án đầu tư để có thể áp dụng cho dự án cụ thể của mình.

File đính kèm

• Quy trinh lap DADT.ppt
    111,5 KB · Đọc: 6.530

monopoly11

Thành viên mới
Mọi người ơi.Gửi júp minh đề cương về phân tích dự án đầu tư trong doanh nghiệp xây dưng nhé.,cảm ơn mọi người nhiều.

Hoàng Linh

Thành viên năng động
Thẩm định dự án ĐT

Mọi người ơi.Gửi júp minh đề cương về phân tích dự án đầu tư trong doanh nghiệp xây dưng nhé.,cảm ơn mọi người nhiều.
Bạn tham khảo tài liệu về thẩm định dự án ĐT sau xem có dùng được không nhé! Trong đó có đề cương các chỉ tiêu phân tích dự án đấy.

File đính kèm

• Project-Risk.ppt
    311,5 KB · Đọc: 2.485
  • Final Quiz .doc
    43,5 KB · Đọc: 2.313
K

KhangGiaLtd

Guest
Mọi người ơi, gửi giúp mình biểu mẫu năng lực đấu thầu công trình xây dựng với nhé, ai có gửi dùm mình với, email : thuthao85@yahoo.com

anhquanshop

Thành viên mới
Mình đang cần hệ thống các bảng biểu để lập dự toán cho một dự án đầu tư ai có mẫu giúp mình với. Dự án này về lĩnh vực Thông tin truyền thông.

anhdung_nb2007

Thành viên mới
ai có dự án đầu tư nhà máy sản xuất khí công nghiệp cho tôi xin với!!thank trước

P

phamconghanh

Guest
Tôi đang lập dự án đầu tư xây dựng hoàn thiện nội thất cho văn phòng làm việc. Ai có cho xin nhé! Rất cảm ơn!
Địa chỉ: mail:phamconghanhaasc@yahoo.com

trịnh hồng sơn

Thành viên mới
Chào cả nhà!
Hiện tại mình tham tham gia dự thảo về việc đánh giá các văn bản pháp luật liên quan đến việc quản lý và sử dụng ODA.
Trong đó mình phải tìm hiểu phần đầu tư xây dựng. Cụ thể mình phải so sánh quy định về nội dung lập dự án, mình muốn tìm ra sự khác nhau trong việc quy định nội dung dự án trong nghị định 12 và nghị định 16; giữa quyết định 48/2008/QĐ-TTg và nghị định 12 (cả nghị định 16).
Có ai đọc quyết định 48 chưa? giúp mình với.
Xin chân thành cảm ơn
(Rất mong cả nhà nếu có thể hãy gửi qua mail giúp mình nhé: hsneu21@gmail.com)

Doan Phuong chinh

Thành viên năng động
Văn bản này tìm dễ lắm mà. Mình gửi những bạn chưa tìm thấy!

File đính kèm

• Quyet dinh 48.doc
    394 KB · Đọc: 934

iddattran

Thành viên rất triển vọng
Website
iddattran.pindex.vn
Coâng ty mình ñang xin laäp döï aùn xaây döïng tröôøng ñaïi hoïc, ñaõ thuaän chuû tröông vaø thoaû thuaän xong ñòa ñieåm, caùc böôùc tieáp theo laäp döï aùn tieàn khaû thi trình thuû töôùng vaø döï aùn. Voán ñaàu tö khoaûng 1.200 tyû baèng Nguoàn voán vay vaø voá töï coù . Hieän taïi coâng ty giao toaøn boä coâng vieäc cho mình,caùc Baùc guùp em taøi lieäu lieân quan veà döï aùn treân nheù. Caûm ôn caùc baùc nhieàu. Taøi lieäu xin göûi veà : phucdong.vt@gmail.com

Minh cũng vừa căn vừa làm xong công việc tương tự như bạn cho một chủ đầu tư căn cứ trên tài liệu trên diển đàn.

Phải tự tìm hiểu tài liệu mà down về tham khảo bạn ạ, chứ mình đâu có thanh toán cho người ta khoản phí nào đâu mà đòi người ta phải attached file và gửi vào địa chỉ cho mình:D. (Chia sẽ và đưa vào diễn đàn đã là một việc đáng quý lắm rồi).

Với công việc như bạn tư vấn người ta lấy vài ngàn đến vài chục chứ chả chơi.

Chúc bạn thành công.

(Lúc nào rảnh mình post mấy file mình đã làm cho bạn tham khảo)

lethanhgiang

Thành viên rất triển vọng
Mọi người ơi, gửi giúp mình biểu mẫu năng lực đấu thầu công trình xây dựng với nhé, ai có gửi dùm mình với, email : thuthao85@yahoo.com
Trước tiên bạn cần lập 1 bộ hồ sơ năng lực của công ty mình
Mình là người lập năng lực của công ty mình mình xin giới thiệu thành phần chính của hồ sơ như sau để bạn tham khảo:
- Đơn xin dự thầu(giám đốc hoặc người có chức danh hợp pháp của công ty);
- Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh;(bản phô tô công chứng)
-Thông tin chung về doanh nghiệp của bạn:(gồm các phàn sau)
+ Tên công ty được thành lập
+ Địa chỉ
+ Giấy phép kinh doanh số( ngày đăng ký, lần dăng ký, do ai cấp)
+ Người đại diện cho công ty ( tên giám đốc)
+ Ngành nghề kinh doanh
+ Vốn điều lệ
+ Giới thiệu về những ngành nghề kinh daonh của công ty kèm theo số năm kinh nghiệm.
(ở cuối phần thông tin chung bạn nên có chữ ký của người đại diện công ty bạn).
-Hồ sơ kinh nghiệm của công ty
+ số năm kinh nghiệm
+ danh sách các hợp đồng đã thực hiện ( bạn lấy mẫu biều này trong Hồ sơ mời thầu theo nghị đinh 58)
- Biên chế tổ chức của công ty.
+ Mô hình tổ chức
+ Biên chế toàn công ty
- Danh sách các cán bộ chủ chốt ( bạn lấy mẫu biều này trong Hồ sơ mời thầu theo nghị đinh 58).
- Năng lực thiết bị hiện có.( bạn lấy mẫu biều này trong Hồ sơ mời thầu theo nghị đinh 58).
- Sơ đồ tổ chức bộ máy của công ty bạn.(bạn vẽ sơ đồ)
- Báo cáo năng lực tài chính của công ty bạn ( kèm theo các bào cáo tài chính đã được kiểm toán của 3 năm gần nhất.
- Các hợp đồng kinh tế mà công ty bạn đã làm(ban phô tô công chứng)
- Các bằng, chứng chỉ của cán bộ công nhân viên trong công ty ( công chứng).
Đấy là những thành phần chính trong hồ sơ năng lực của 1 công ty.
Khi bạn đi mua hồ sơ thầu bạn nên đọc kỹ những yêu cầu trong hồ sơ mời thầu phần yêu cầu về năng lực tài chính và năng lực kỹ thuật xem năng lực của công ty mình có phù hơp ko?. nếu ko pù hợp thì bạn nên bổ sung cho phù hợp với từng loại gói thầu.

quocbaodl80

Thành viên mới
tôi đang dư định xây khách sạn tại Đà Lạt DT 8x18, nhưng không biêt lên kê hoạch, dư án thê nào, mong các bác giúp cho. thank mail : quocbao_dll@yahoo.com

minh nhat

Thành viên mới
mình đang làm luận văn tốt nghiệp. Hôm trước mình có xin được một dự án về xây dựng trường cao đẳng nhưng lại bị thiếu mất các bản vẽ thiết kế cơ sở(chỉ có phần phân tích tài chính trên file excel).
bạn nào có tài liệu về đề tài dự án xây dựng thì cho mình xin với. Mình đang rất cần
vì thứ năm này là mình phải trình tất cả các tài liệu để giáo viên duyệt rồi. Rất mong
các bạn giúp đỡ.
địa chỉ email của mình là quangdungnt@gmail.com
Cảm ơn rất nhiều.

huuhaivna

Thành viên có triển vọng
Minh dang lap du an nha may cồn ma khong biet tim tai lieu o dau. Minh dang rat can. Rat mong cac ban giup do.
Dia chi email cua minh: huuhai.ks@gmail.com
Cam on rat nhieu!

ductuant39

Thành viên nhiều triển vọng
giờ mình đang lam một dự án về xây dựng kho và nhà máy xay xát ai có tài liệu có thể gởi cho mình qua địa chỉ ductuan2404@gmail.com
minh xin cảm ơn

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới