Nghiệm thu bàn giao công trình theo Nghị định 15/2013/NĐ-CP

hiennhon

Thành viên nhiều triển vọng
Chào cả nhà.
Công trình của công ty em được ký hợp đồng vào tháng 10 năm 2012 và hoàn thành vào tháng 10/2013. Cho em hỏi quy trình bàn giao công trình bên em áp dụng theo Nghị định 209 hay Nghị định 15. Em đọc trong Nghị định 15 không có nội dung nói về công trình chuyển tiếp. Kính mong mọi người cho em ý kiến để em tham mưu cho Chủ đầu tư cho đúng.
Xin trân trọng cảm ơn. Chúc mọi người thành công và sức khỏe.

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Chào cả nhà.
Công trình của công ty em được ký hợp đồng vào tháng 10 năm 2012 và hoàn thành vào tháng 10/2013. Cho em hỏi quy trình bàn giao công trình bên em áp dụng theo Nghị định 209 hay Nghị định 15. Em đọc trong Nghị định 15 không có nội dung nói về công trình chuyển tiếp. Kính mong mọi người cho em ý kiến để em tham mưu cho Chủ đầu tư cho đúng.
Xin trân trọng cảm ơn. Chúc mọi người thành công và sức khỏe.

Hiện tại NĐ 15 đã có hiệu lực nhưng vẫn chưa có 1 mẫu hướng dẫn BBNT cụ thể nào vì vậy bạn tham khảo mẫu biên bản trước kia và biến tấu cho phù hợp với nội dung NĐ15/2013 và TT 10/2013 nhé.

DutoanGXD

SmartSoftware
Thống nhất với ý kiến của SMod ks.thanhtan khi trả lời các câu hỏi của mọi người luôn có viện dẫn đầy đủ văn bản liên quan. Công trình hoàn thành vào tháng 10/2013 có nghĩa là phải thực hiện theo Nghị định số 15/2013/NĐ-CP ở "Điều kiện chuyển tiếp". Như vậy, trước khi nghiệm thu công trình đưa vào sử dụng sẽ có sự tham gia của Cơ quan quản lý nhà nước. Việc này sẽ chặt chẽ hơn trong quá trình quản lý chất lượng công trình xây dựng.