Những câu nói về tình bạn bằng tiếng anh ngọt ngào nhất

saielight

Thành viên cực kỳ nhiệt tình
Tình bạn là một thứ tình cảm thiêng liêng nhất và ai là người có nhiều bạn tốt nhất cũng là người hạnh phúc nhất trên thế giới đấy. vậy làm sao để chúng ta có thật nhiều bạn tốt? Hãy cùng Elight tham khảo Những câu nói về tình bạn bằng tiếng anh nổi tiếng trên thế giới và rút ra bài học kinh nghiệm cho mình. Chỉ đơn giản như vậy thôi, khi bạn hiểu rã chân lý tình bạn trong cuộc sống bạn sẽ là một người bạn tốt và dần dần bạn sẽ có nhiều bạn tốt thôi! Nào cùng khám phá ngay nhé!

Nếu tôi có một ngôi sau cho mỗi lần bạn khiến tôi cười, tôi sẽ có cả bầu trời đêm trong lòng bàn tay.

-> If I had a star for everytime you made me smile, I’d have the whole evening sky in the palm of my hand.

Thật tuyệt diệu khi hai người lạ trở thành bạn tốt của nhau, nhưng thật buồn khi hai người bạn tốt trở thành hai người lạ.

-> It’s really amazing when two stranges become the best of friends, but it’s really sad when the best of friends become two strangers.

Câu hỏi không phải là liệu bạn có sẵn sàng chết vì bạn mình không, mà là bạn có người bạn nào đáng để mình chết không?

-> The question is not would you die for a friend, but do you have a friend worth dying for?

Xem thêm: phát âm s

Một người bạn cũng giống như ngôi sao bắc đẩu, bạn trông vào họ khi bạn lạc đường.

-> A friend is like the north star, you look to them when you lose your way.

Đừng bao giờ giải thích; bạn bè thật sự không cần nó, và kẻ thù đằng nào cũng chẳng tin bạn đâu.

-> Never explain; your real friends don’t need it, and your enenmys won’t believe you anyways.

Bạn tốt khó tìm, khó bỏ lại, và không thể quên được.

-> Good friends are hard to find, harder to leave, and impossible to forget.

Không có thứ gì gọi là ‘người lạ’, chỉ có bạn bè mà ta chưa gặp mà thôi.

-> There are no such things as strangers, only friends that we have not yet met.

Ai cũng lắng nghe điều bạn phải nói. Bạn bè lắng nghe điều bạn nói. Bạn thân lắng nghe điều bạn không nói.

-> Everyone hears what you have to say. Friends listen to what you say. Best friends listen to what you don’t say.

Xem thêm: cách đọc đuôi ed