Những điều quan trọng

• Khởi xướng td.bitexco
  • Ngày gửi
T

td.bitexco

Guest
Đỗ Dương (Theo Greatday) (12/07/07)

Khi bạn chỉ quan tâm giải quyết những vấn đề cấp bách trước mắt, rất nhiều chuyện bức bách nảy sinh. Khi bạn để tâm tới những điều quan trọng bạn mới thực sự tiến bộ.
Rất nhiều những lo toan quan trọng nhất trong đời sống không hiển hiện ra trước mắt và buộc bạn phải để tâm, ít nhất là ngay lập tức. Vì vậy chúng dễ bị lãng quên bên cạnh những vấn đề cấp bách hơn.
Dầu vậy thì hầu hết những nỗi lo bức bách đó về lâu dài hoá ra lại chỉ là những điều vặt vãnh. Và nếu bạn chỉ chăm chắm vào những điều cần bạn phải giải quyết ngay lập tức thì ắt có lúc bạn sẽ phải hối tiếc.
Chất lượng cuộc sống của bạn tuỳ thuộc vào việc bạn biết ưu tiên cho những điều gì. Những khía cạnh quan trọng và nhiều ý nghĩa nhất với cuộc đời đáng được bạn dành thật nhiều tâm huyết và chăm chút mỗi ngày.
Bạn càng để tâm tới những điều quan trọng, bạn càng bớt cảm thấy bị chi phối bởi những điều bức bách trong thực tại nhưng lại chẳng mấy ý nghĩa về dài lâu. Bạn càng tập trung vào những điều thực sự thiết yếu bạn càng cảm thấy có thể kiểm soát cuộc sống vững vàng hơn.
Mỗi khi phải đầu tư thời giờ quý báu cũng như công sức lao động vào bất cứ điều gì, bạn hãy tính toán xem điều đó quan trọng tới mức nào. Hãy biết dành thời gian cho những việc quan trọng, phần thưởng xứng đáng sẽ đến với bạn khi những việc đó hoàn thành.
:beer::beer::beer::beer::beer::beer::beer:

D

danglinhdalat

Guest
Lời cám ơn

Bài Bác đưa lên thật có ý nghĩa với Tôi . Tôi có cảm giác Bác là người đã có nhiều trãi nghiệm trong cuộc sống và là người có chiều sâu. Xin chân thành cám ơn

Last edited by a moderator:
V

vnict

Guest
Rất hay và phù hợp với công tác QLDA. Chắc tác giả của bài viết này cũng làm trong 1 ban QLDA nào đó? Cảm ơn nhiều.

T

tu trang 1984

Guest
Những điều tác giả nêu ra rất phù hợp với tôi, một người mới bắt đầu bước vào công việc và cuộc sống chưa lâu. Và điều quan trọng bây jờ là tôi phải xác định được điều jì là thực sự quan trọng trong cuộc sống của mình để có những bước đi vững vàng trong cuộc sống.Cam on tác giả nhiều.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới