Những thông tin bạn cần biết trước khi chọn mua bàn phấn trang điểm

sofatana

Sofa Tân Á
Website
sofatana.com
Là người phụ nữ, chúng ta ai cũng muốn sở hữu cho riêng mình một chiếc bàn phấn trang điểm thật đẹp. Bàn phấn trang điểm là người trợ thủ đắc lực của các chị em vừa là món nội thất thiết yếu để trang trí phòng ngủ. Nhiều người muốn chọn mua bàn phấn trang điểm cho riêng mình, nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu và sắp xếp vị trí bàn phấn như thế nào cho phù hợp. Chúng ta hãy cùng nhau tìm hiểu ngay bài viết sau đây bạn nhé!

Vị trí đặt bàn phấn trang điểm

Như chúng ta đã biết bàn phấn trang điểm là không gian dành riêng cho các chị em để chăm sóc da mặt, sắc đẹp và trang điểm hằng ngày. Do đó, bàn trang điểm cần đặt tại vị trí thuận tiện nhất, nơi có không gian riêng tư để các chị em tự tin làm đẹp. Phòng ngủ là vị trí ưu tiên đặt bàn trang điểm. Tuy nhiên, biết được đến thế vẫn chưa đủ, chúng ta cần nghiên cứu xem bàn phấn trang điểm nên đặt tại vị trí nào sẽ mang đến phong thủy tốt nhất cho người sử dụng.

Bàn phấn trang điểm nên được đặt tại vị trí lý tưởng nhất chính là song song và cùng chiều với giường ngủ. Tuy nhiên, nếu không gian phòng ngủ bạn khác chật hẹp, chúng ta cũng có thể đặt tại các vị trí khác nhưng cần tránh những vị trí sau đây:
  • Tránh đặt bàn trang điểm đối diện cửa phòng ngủ vì sẽ làm bạn rất dễ giật mình khi bắt gặp hình ảnh mình vào buổi tối.
  • Không nên đặt bàn trang điểm đối diện giường ngủ vì rất dễ ảnh hưởng xấu đến rất ngủ và không tốt cho phong thủy.
250 mẫu giường ngủ https://noithattana.net/giuong-tu/

Những lưu ý khi chọn mua bàn phấn trang điểm

Chúng ta, khi mua sắm bất kỳ món nội thất nào cũng đều mong muốn chọn được cho mình sản phẩm tốt, chất lượng, bền đẹp. Để chọn được mẫu bàn phấn trang điểm phù hợp nhất và chất lượng nhất cho không gian sống của mình, các bạn cần lưu ý một vài điều mà chúng tôi chia sẻ sao đây:
  • Chất liệu: chất liệu bàn phấn quyết định đến tuổi thọ và vẻ đẹp của sản phẩm. Nếu bạn muốn chọn một chiếc bàn cao cấp thì chúng ta nên sử dụng chất liệu gỗ tự nhiên. Nếu nhu cầu bạn chỉ cần một chiếc bàn phấn trang điểm đẹp đơn giản giá rẻ thì bàn trang điểm Hàn Quốc gỗ công nghiệp sẽ là lựa chọn đáng được cân nhắc.
  • Màu sắc: Chọn những màu sắc trang nhã và trung tính sẽ giúp chiếc bàn phấn trong sang trọng và thu hút hơn.
  • Mẫu mã, kích thước: Chọn mẫu bàn phấn và kích thước bàn ngoài việc bạn quan tâm đến vấn đề sở thích, chúng ta cần phải cân nhắc và lựa chọn cho phù hợp với không gian căn phòng của mình nữa nhé!