Nhân viên Ban QLDA có thể vừa chấm thầu vừa giám sát công trình hay không?

• Khởi xướng daongocson1510
  • Ngày gửi
D

daongocson1510

Guest
Em có vấn đề rất cần tư vấn rất mong bác nào biêt tư vấn giúp. 1 nhân viên trong ban quản lý dự án có được phép vừa tham gia chấm thầu vừa tham gia giám sát công trình đó không?

M

minhtuong

Guest
Em có vấn đề rất cần tư vấn rất mong bác nào biêt tư vấn giúp. 1 nhân viên trong ban quản lý dự án có được phép vừa tham gia chấm thầu vừa tham gia giám sát công trình đó không?

Không cấm làm cả 2 việc này, nhưng cấm làm bất cứ việc nào mà không đủ điều kiện năng lực.
Chẳng hạn cán bộ BQLDA muốn giám sát phải có chứng chỉ hành nghề giám sát, muốn làm thành viên tổ chuyên gia phải có chứng chỉ đấu thầu, chuyên môn phù hợp,...và BQLDA muốn làm vai trò của tổ chức tư vấn giám sát thì phải đủ điều kiện năng lực của tổ chức TVGS,...

thienhaopm

Thành viên nhiệt tình
Người ta chỉ cấm những trường hợp "vừa đá bóng vừa thổi còi" chứ trường hợp của bạn thì ai cấm, miễn bạn có đủ điều kiện năng lực như bạn minhtuong đã nói.

daithu

Thành viên nhiều triển vọng
Không cấm làm cả 2 việc này, nhưng cấm làm bất cứ việc nào mà không đủ điều kiện năng lực.
Chẳng hạn cán bộ BQLDA muốn giám sát phải có chứng chỉ hành nghề giám sát, muốn làm thành viên tổ chuyên gia phải có chứng chỉ đấu thầu, chuyên môn phù hợp,...và BQLDA muốn làm vai trò của tổ chức tư vấn giám sát thì phải đủ điều kiện năng lực của tổ chức TVGS,...

Như Ban QLDA của bọn em thành lập để giám sát, quản lý dự án do Công ty làm CĐT theo QĐ của Chủ đầu tư đây này.Năng lực chỉ có hạng 2 nhưng công trình đang làm lại là hạng 1 cũng có sao đâu :((. Cái này do CĐT quyết định mà.
Chúng em là công ty cổ phần vốn tư nhân nhé.:)):)):)):)):))

nguyenduong171

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Việc chấm thầu và tham gia giám sát công trình không liên quan gì đến nhau. Tuy nhiên hãy sống và làm việc theo pháp luật, nếu bạn có đủ năng lực chuyên môn theo quy định bạn có thể tham gia bất kỳ công việc gì, cũng giống như công ty của bạn đầu tư bằng nguồn vốn của mình cũng phải chấp hành các quy định về xây dựng, đầu tư và đât đai.