Phần mềm tính giá thầu chi tiết đơn giản nhưng rất tiện trong EXCEL

Vu Loc

Thành viên rất triển vọng
[FONT=&quot]Các bạn thân mến ngày 19/05/2010 tôi đã cho tải lên mạng GXD phần mềm[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]"Phan mem ung dung EXCEL tinh don gia du toan"[/FONT][FONT=&quot].[/FONT][FONT=&quot] Phần mềm này giúp các bạn tính toán đơn dự toán giá công trình; đơn giá dự toán của các tỉnh để ban hành. Phần mềm này rất dễ sử dụng và hữu ích cho các bạn. Nhưng phần mềm này chưa giúp các bạn tính giá dự thầu (giá dự thầu chi tiết). Giá dự thầu này phần mềm ACITT và các phần mềm khác cũng đã giúp các bạn tính toán rồi; nhưng có cái khó là các bạn không thể cập nhật định mức bạn mới xây dựng cho công trình vào phần mềm để tính toán được. Tôi giúp các bạn giải quyết những tồn tại đó qua phần mềm mới này.Phần mềm này rất đơn giản và dễ sử dụng.[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Trình tự sử lý phần mềm như sau:[/FONT]
[FONT=&quot] Bạn mở File DG THAUNEW trên thanh công cụ Tools sẽ hiện 3 dòng lệnh “Cap nhat don gia chi tiet”; “Chuyen sang don gia” và “Tinh chi tiet gia thau”[/FONT]
[FONT=&quot]1. Sau khi bạn xây dựng được tập định mức công trình mới (theo quy định cho phép của Nghị định 112). Bạn muốn tính giá thầu theo định mức này bạn làm theo các bước:[/FONT]
[FONT=&quot] Bước lập các Sheet “Don gia chi tiet”; “Don gia” và Vat lieu (Vl) bạn thực hiện các bước như hướng dẫn ở phần mềm [/FONT][FONT=&quot]"Phan mem tinh don gia du toan don gian ma huu ich".[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]Bạn tính đơn giá chi tiết xong bạn chuyển kết quả tính toán được sang Sheet đơn giá.[/FONT]
[FONT=&quot] 2. Tính giá thầu :[/FONT]
[FONT=&quot] Khi bạn đã thực hiện xong các bước tính toán trên xong bạn chuyển về cửa số “Don gia chi tiet”; bạn vào Tools và nhấn chuột vào dòng lệnh “Tinh chi tiet gia thau” Phần mềm tự động tính toán giá thầu chi tiết cho bạn rất chuẩn xác.[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot] 3. Trường hợp vì một lý do nào đó bạn phải sử dụng lại File Chi tiết ban đầu. Bạn phải xóa hết các dòng chi phí của giá thầu vừa làm xong. Nếu làm thủ công thì quá lâu Tôi cấp cho bạn File “Xoa cac dong chi phi sau khi tinh gia thau”. Các bạn về cửa sổ “Don gia chi tiet” và nhấp chuột vào dòng lệnh “Xoa dong”. Bạn chờ vài giây là phần mềm xóa xong cho bạn không sai một dòng.. Để tiện tìm hiểu tôi cấp cho các bạn File mẫu “TEST gia thau” để làm công cụ thí nghiệm . Chúc các bạn thành công chào thân ái.[/FONT][FONT=&quot][/FONT]

File đính kèm

• Tinh gia thau.rar
    100,4 KB · Đọc: 1.147

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới