Phát hành HSYC hay HSMT?

thekhiem0811

Thành viên năng động
Cho mình hỏi
Khi tổ chức đấu thầu có phát hành hồ sơ yêu cầu được không, hay phải phát hành hồ sơ mời thầu

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Cho mình hỏi
Khi tổ chức đấu thầu có phát hành hồ sơ yêu cầu được không, hay phải phát hành hồ sơ mời thầu
ông bạn định hỏi cái gì? HSMT là HSMT, HSYC là HSYC, không cái nào thay được cho cái nào
p/s: lần sau thì hỏi đúng chỗ nhé

thekhiem0811

Thành viên năng động
vậy cho mình hỏi!
Nếu như vậy thì tại Thông tư số: 01/2008/TTLT-UBDT-KHĐT- TC-XD-NNPTNT
2.5.1. Lựa chọn nhà thầu xây dựng thực hiện như sau:
a) Chủ đầu tư phải thông báo công khai về việc tổ chức đấu thầu, chỉ định thầu bằng một trong các phương tiện: đài truyền hình, đài truyền thanh huyện trước ít nhất 15 ngày phát hành hồ sơ yêu cầu.
Vậy ở đây quy định như vậy là đúng hay sai
Mặt khác theo quy định tại thông tư này, đối với gói thầu trên 1 tỷ đồng thì phải tổ chức đấu thầu
Nhưng khi tổ chức đấu thầu thì Bên mời thầu phải phát hành hồ sơ yêu cầu, hay hồ sơ mời thầu
cảm ơn bạn, mong bạn giải đáp!

• Like
Các tương tác: naat

hhh

Thành viên quan trọng (VIP)
vậy cho mình hỏi!
Nếu như vậy thì tại Thông tư số: 01/2008/TTLT-UBDT-KHĐT- TC-XD-NNPTNT
2.5.1. Lựa chọn nhà thầu xây dựng thực hiện như sau:
a) Chủ đầu tư phải thông báo công khai về việc tổ chức đấu thầu, chỉ định thầu bằng một trong các phương tiện: đài truyền hình, đài truyền thanh huyện trước ít nhất 15 ngày phát hành hồ sơ yêu cầu.
Vậy ở đây quy định như vậy là đúng hay sai
Mặt khác theo quy định tại thông tư này, đối với gói thầu trên 1 tỷ đồng thì phải tổ chức đấu thầu
Nhưng khi tổ chức đấu thầu thì Bên mời thầu phải phát hành hồ sơ yêu cầu, hay hồ sơ mời thầu
cảm ơn bạn, mong bạn giải đáp!
Thông tư số: 01/2008/TTLT-UBDT-KHĐT- TC-XD-NNPTNT hết hiệu lực lâu rùi. Bạn đang ở cùng MH 370 à

• Like
Các tương tác: naat

thekhiem0811

Thành viên năng động
Sao Bạn nói kiểu gì lạ vậy nhỉ, nếu TT 01/2008 hết hiệu lực vậy cho mình hỏi văn bản thay thế là văn bản nào
và văn bản nào chỉ rỏ tt01/2008 hết hiệu lực
cảm ơn ban

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Sao Bạn nói kiểu gì lạ vậy nhỉ, nếu TT 01/2008 hết hiệu lực vậy cho mình hỏi văn bản thay thế là văn bản nào
và văn bản nào chỉ rỏ tt01/2008 hết hiệu lực
cảm ơn ban

Chào bạn!
Thông tư liên tịch 01/2008/TTLT-UBDT-KHĐT- TC-XD-NNPTNT hướng dẫn chương trình phát triển kinh tế - xã hội các xã đặc biệt khó khăn vùng đồng bào dân tộc và miền núi giai đoạn 2006 – 2010 do Ủy ban Dân tộc - Bộ Kế hoạch và Đầu tư - Bộ Tài chính - Bộ Xây dựng - Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn đến thời điểm hiện nay chưa có văn bản nào thay thế.

Tuy nhiên về hiệu lực của văn bản này thì đã có Quyết định số 3090/QĐ-BNN-PC ngày 14/12/2011 của Bộ NN&PTNT V/v công bố Danh mục văn bản quy phạm pháp luật tính đến ngày 30 tháng 11 năm 2011 hết hiệu lực thi hành.

Bạn tham khảo file dính kèm của QUyết định số 3090/QĐ-BNN-PC ở phía dưới

File đính kèm

• 3090_QD-BNN-PC_133496.doc
    322,5 KB · Đọc: 158

thekhiem0811

Thành viên năng động
Chào bạn
Cho mình hỏi thêm nhé
Bộ NNPTNT có thẩm quyền bác Thông tư liên tịch được hã bạn. Chỉ có cơ quan cấp trên mới có thẩm quyền chứ nhỉ.
Cảm ơn bạn rất nhiều

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Chào bạn
Cho mình hỏi thêm nhé
Bộ NNPTNT có thẩm quyền bác Thông tư liên tịch được hã bạn. Chỉ có cơ quan cấp trên mới có thẩm quyền chứ nhỉ.
Cảm ơn bạn rất nhiều

Trả lời bạn thế này

1. Bộ NN&PTNT họ rà soát văn bản họ ban hành hết hiệu lực họ ban hành văn bản mình đã trích dẫn dưới.

2. Thông tư Thông tư liên tịch 01/2008/TTLT-UBDT-KHĐT- TC-XD-NNPTNT hướng dẫn chương trình phát triển kinh tế - xã hội các xã đặc biệt khó khăn vùng đồng bào dân tộc và miền núi giai đoạn 2006 – 2010 đến thời điểm nay đã hết giai đoạn thực hiện. Vì vậy việc hủy bỏ văn bản này cũng hoàn toàn hợp lý

ngocminhcold

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Chào bạn
Cho mình hỏi thêm nhé
Cảm ơn bạn rất nhiều
Em thấy pác cũng đã bỏ time để nghiên cứu rồi đấy chứ, hay là đang thử ae vậy?

keepranXD

Thành viên rất nhiệt tình
Đọc và xem cứ như đánh đố, tranh tài nhận code game online ấy nhỉ.
Thông tư 01/2008 (nói ở trên) ban hành cho giai đoạn thực hiện dự án từ 2006-2010. Năm 2011 khi tổng kết giai đoạn thực hiện này thì đúng ra Thông tư 01 đã không còn hiệu lực do giai đoạn 2006-2010 đã kết thúc. Tuy nhiên, vào năm 2011, do chưa có chỉ đạo kịp thời từ Chính phủ cho việc thực hiện dự án nên Ủy ban dân tộc tiếp tục cho phép thực hiện các nội dung dự án năm 2011 theo các quy định tại Thông tư 01/2008. Văn bản này ra đời gần cuối năm 2011 nên về cơ bản có thể hiểu là tính đến hết năm 2011 thì TT 01 vẫn còn dùng được.
Qua năm 2012 thì mọi thứ quay trở lại trình tự bình thường, do lúc này Thủ tướng đã có văn bản phê duyệt chương trình dự án giai đoạn 2011-2015 và đồng thời Thông tư 04/0/2010/BXD và các Thông tư liên quan khác đều đã có hiệu lực thi hành.

Đấy là đôi điều mạn đàm về tuổi thọ của cái Thông tư 01/2008.

Ngoài ra, việc một văn bản hết hiệu lực ban hành không phải chỉ có 1 lý do là được văn bản khác thay thế, mà còn một số tình huống khác, trong đó có việc phạm vi, đối tượng áp dụng của văn bản đã không còn tồn tại.

Gửi các bạn các tệp tin liên quan.

File đính kèm

• CV 1043 cua UBDT ve Danh sach xa DBKK.pdf
    155,7 KB · Đọc: 112
  • qd551_ttg_2013.pdf
    3,1 MB · Đọc: 113
  • TT02-2008-BXD.doc
    183,5 KB · Đọc: 108