QUẢN LÝ TỐT DỰ ÁN SỬA CHỮA VỚI THẦU SỬA NHÀ QUẬN 9

Xây dựng Nhanh Nhanh

Thành viên năng động
Website
trongoixaynha.com
Gói thầu sửa nhà quận 9 được nhiều người quan tâm. Thời gian gần đây, các bên mời thầu đã "mở rộng cánh cửa" khiến số lượng nhà thầu ngày càng tăng lên đáng kể. Dự đoán sẽ có con số cạnh tranh khốc liệt của các bên dự thầu. Do đó, cũng giúp cho giá dự thầu có mức tiết kiệm đáng kể. Điều đáng nói là làm sao để chọn được nhà thầu tốt, có uy tín để sửa chữa ngôi nhà của bạn?
thầu sửa nhà quận 9

️ LỜI MỞ ĐẦU
Khi ngôi nhà hỏng hóc, bạn thường có thói quen "tự làm". Mặc dù rất đáng khen ngợi, nhưng đến một lúc nào đó, bạn sẽ cần thuê thầu sửa chữa một số thứ trong nhà. Sẽ có những tình huống khi bạn không có thời gian, đồ dùng hoặc kỹ năng để thực hiện các công việc. Ai rồi cũng vậy. Cũng có lúc "lực bất tòng tâm" vào một thời điểm nào đó. Những gì bài viết này đem lại là thông tin hướng dẫn về thời điểm và cách chọn nhà thầu sửa chữa quận 9 uy tín, chất lượng.

thầu sửa nhà quận 9

️ HÀNG LOẠT GÓI THẦU SỬA NHÀ QUẬN 9
Có nhiều dịch vụ sửa chữa nhà đa dạng mà N&N Home đem lại cho khách hàng. Điều đáng nói, toàn bộ các gói thầu này đều có tỷ lệ tiết kiệm ấn tượng. Khi bạn cần sửa chữa nhà, bạn sẽ thường thuê một người thợ có chuyên môn gọi là "nhà thầu phụ". Khác với tổng thầu hoặc thợ xây dựng. Tổng thầu hoặc nhà xây dựng là công ty xây dựng dự án cải tạo lớn hoặc xây dựng nhà mới và thuê tất cả các nhà thầu phụ có chuyên môn riêng lẻ.

thầu sửa nhà quận 9

Tổng thầu là người điều phối tổng thể dự án lớn và thường không cung cấp nhân công để xây dựng ngôi nhà. Đối với các dự án cải tạo nhà lớn, những công việc này đòi hỏi có máy xúc, phụ bê tông, thợ mộc, thợ lợp mái tôn, thợ sửa ống nước, thợ cơ khí, thợ sơn, lát sàn....

N&N Home nhận thấy:
Khi thuê một ai đó làm nhiệm vụ bảo trì, nhiều người làm công việc này không phải là thầu phụ được cấp phép. Họ có thể chỉ là một "anh chàng với chiếc cờ lê" - hay nói cách khác là người chưa rõ mình nên làm những gì. Mặc dù việc thuê những người này có thể hiệu quả, nhưng bạn cần theo dõi tay nghề và trách nhiệm pháp lý. Mặc dù về mặt pháp lý vẫn tồn tại, nhưng bạn lại không có sự bảo vệ pháp lý so với việc sử dụng nhà thầu được cấp phép. Tóm lại, "tránh voi không xấu mặt nào". Đôi khi "xa lánh" cám dỗ lại là điều hay. Hãy sử dụng một nhà thầu được cấp phép nhé.

thầu sửa nhà quận 9

KHI NÀO NÊN SỬ DỤNG GÓI THẦU SỬA NHÀ QUẬN 9?
Chúng mình biết rằng việc quyết định sử dụng nhà thầu sửa chữa là một việc mang tính cá nhân. Thường thì sẽ bao gồm những vấn đề sau:

• Mức độ hiểu biết của bạn với vấn đề cần sửa chữa
  • Thời gian
  • Ngân sách
thầu sửa nhà quận 9

Nếu bạn đang mạo hiểm với dự án sửa chữa của mình. Nghĩa là vượt ra ngoài một dự án sửa chữa nhà đơn giản, và "lấn sân" sang những công trình lắp đặt mới đầy thách thức về mặt kỹ thuật như: thêm mạch điện, hoặc thêm bồn rửa. Trước tiên, bạn nên kiểm tra xem Sở Xây Dựng địa phương có cần giấp phép hay không. Bạn không cần giấy phép cho nhiều lần sửa chữa nhà nhưng bạn vẫn cần giấy phép cho "công việc mới". Đặc biệt đối với điện, hệ thống làm mát và ống nước.

thầu sửa nhà quận 9

Trong một số trường hợp, bạn có thể yêu cầu thanh tra xây dựng địa phương xem xét công việc của bạn trong quá trình xây dựng và sau khi hoàn thành.

Nếu bạn vẫn đang băn khoăn không biết có nên thuê nhà thầu sửa chữa Quận 9, hay tự mình làm vẫn ok; thì hãy thử hỏi bản thân 3 câu hỏi sau:
1️⃣ Mình có tự tin (hoặc ít nhất là thoải mái) với việc sửa chữa này không❓

2️⃣ Liệu mình có chấp nhận được hậu quả nếu mất nhiều thời gian như đã dự đoán để hoàn thành việc sửa chữa này không❓

3️⃣ Mình có thực sự muốn "lấn sân" vào việc sửa chữa này không❓

Nếu bạn trả lời "Không" cho bất kỳ câu hỏi trên, bạn nên thuê một nhà thầu uy tín để lo liệu việc sửa chữa. Nếu câu trả lời là "Có" cho tất cả các mục, bạn hãy thử làm. Đó là cách để bạn có thêm kinh nghiệm và sự tự tin khi đứng trước thách thức.

thầu sửa nhà quận 9

CÁCH QUẢN LÝ DỰ ÁN SỬA CHỮA TỐT NHẤT
Okie, bạn quyết định thuê nhà thầu. Thế thì đây là cách quản lý hiệu quả, cho dù đó là dự án sửa chữa nhanh hay sửa chữa nhà lớn, và xây nhà. Đây là một số nguyên tắc cần tuân theo khi quản lý công việc của bất kỳ nhà thầu sửa chữa mà bạn nên biết:

• Thuê một nhà thầu được cấp phép và có bảo hiểm
  • Xác định rõ yêu cầu của cả 2 bên (bạn và nhà thầu)
  • Ít ra phải có một hợp đồng đã ký (hoặc một đề xuất đã ký và được chấp nhận) để phác thảo những gì nhà thầu sẽ làm cho bạn (được nói rõ trong mục "Phạm Vi Công Việc"), xác định chi phí và thời gian thực hiện.
  • Nêu rõ những yêu cầu của bạn trong hợp đồng, bao gồm việc dọn dẹp sau thi công. Ví dụ như thợ lợp mái phải bảo vệ cảnh quan của bạn trong quá trình lợp, và dọn dẹp mọi mảnh vụn.
  • Thảo luận về quyền lợi của nhà thầu trong trường hợp cần vào sửa chữa khi bạn không có ở nhà. (Lưu ý: Tốt nhất bạn nên có mặt khi nhà thầu sửa chữa nhà. Điều này bảo vệ quyền lợi của cả đôi bên)
thầu sửa nhà quận 9

Ngoài ra, cũng cần lưu ý những vấn đề sau:
  • Trước khi nhà thầu bắt tay vào công việc, hãy trò chuyện thân thiện về những điều bạn muốn.
  • Khi nhà thầu đã bắt tay vào sửa chữa, hãy để yên cho họ làm công việc của mình. Hãy thân thiện, nhưng đừng gây cản trở. Bạn có thể quan sát những gì họ đang làm. Nếu bạn lo lắng về những điều mà bạn đang thấy, hãy hỏi nhà thầu, nhưng cố gắng không cản trở để họ hoàn thành công việc của mình.
  • Vấn đề khó nói nhất mà bạn hay gặp phải có thể là "sửa chữa thêm", "thay đổi việc sửa chữa". Điều này dẫn đến việc tăng chi phí. Đó là lý do bạn cần xác định rõ phạm vi công việc. Việc thay đổi chỉ hợp lý nếu nhà thầu rơi vào tình huống sửa chữa không lường trước được. Nếu bạn rơi vào trường hợp phải thay đổi việc sửa chữa; hãy xem xét với nhà thầu một cách công tâm.
  • Khi việc bảo trì hoặc sửa chữa đã hoàn tất, hãy chắc chắn rằng bạn đã trực tiếp xem xét dự án lần cuối. Đừng vội vàng thanh toán vì bất kỳ lý do gì.
  • Nếu bạn hài lòng với công việc của nhà thầu, đừng "ghim trong lòng" mà hãy nói với họ nhé.
thầu sửa nhà quận 9

GÓI THẦU SỬA NHÀ QUẬN 9 TIẾT KIỆM MÀ CHẤT LƯỢNG
So với những nhà thầu sửa chữa khác, N&N Home có các gói thầu sửa chữa nhà trọn gói ấn tượng về tỷ lệ tiết kiệm. Đặc biệt, chúng mình có đội ngũ tư vấn thân thiện; có chuyên môn sẽ giúp bạn vẽ ra lộ trình sửa nhà tốt nhất. Hy vọng rằng thông tin trên đã giúp bạn hiểu được phần nào về gói thầu sửa nhà Quận 9. Bạn sẽ có cái nhìn phù hợp hơn. Từ đó, đưa ra những đánh giá; và lựa chọn được thầu sửa chữa nhà tốt nhất cho nhu cầu của ngôi nhà.

Có thể bạn sẽ cần: DỊCH VỤ SỬA NHÀ TRỌN GÓI GIÁ RẺ N&N HOME

sửa nhà trọn gói giá rẻ

Theo dõi chúng tôi tại: https://www.facebook.com/nhathaugiare/

thầu sửa nhà quận 9

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Công Ty Xây Dựng Nhanh Nhanh – N&N Home – Đồng hành xây dựng tổ ấm

Địa chỉ: 15 KDC Vườn Cau, P.Hiệp Bình Phước, Q.Thủ Đức

Mail: trongoixaynha@gmail.com

Website: trongoixaynha.com