Qui trình tư vấn Giám sát và các biểu mẫu áp dụng

songba

Thành viên có triển vọng
Gửi các bạn các biểu mẫu giám sát theo ND209 và qui trình TVGS, File word. Chúc các bạn thành công trong công việc!

File đính kèm

• GIAM SAT.rar
    168,1 KB · Đọc: 3.946

trung_hahaha

Thành viên mới
Chào các bạn!
bạn có tập hợp những biễu mẫu nào về các hạng mục cũng như công việc cần kiểm tra nghiệm thu trong qua trình thi công Cầu và Đường không. Gửi cho mình với.
Thân chào !!!!!!!

songba

Thành viên có triển vọng
Bạn có thể tham khảo các công tác nghiệm thu, qui trình kiểm tra và nghiệm thu của từng hạng mục trong đề cương tổng quát công tác giám sát cầu đường sau. Hy vọng tài liệu này giúp ích cho bạn!

File đính kèm

• DE CUONG CD.doc
    377,5 KB · Đọc: 1.308
N

ngua_hoang0855

Guest
Xin giup do.

Xin hỏi các bác: Khi ngthu công trình hoàn thành có cần thiết phải lập riêng BB bàn giao công trình hoàn thành không?Nếu phải có thì chủ đầu tu hay đon vị thi công là bên bàn giao cho đon vị nhận quản lý(Bên nhận bàn giao không phải chủ đầu tu). Xin các bác chỉ giáo. Cảm on.

N

ngua_hoang0855

Guest
Gửi các bạn các biểu mẫu giám sát theo ND209 và qui trình TVGS, File word. Chúc các bạn thành công trong công việc!
Bạn trả loi giúp nhe: Khi ngthu CT hoàn thành đua vào su dụng chủ đầu tu lập BB bàn giao CT cho đvi QLSD thi trong Biên bản bàn giao bên nào là bên bàn giao: Chủ đầu tu hay đon vi thi công? Xin cảm on!:-<

hongngan99

Thành viên sắp lên hạng rất quan trọng
Bạn trả loi giúp nhe: Khi ngthu CT hoàn thành đua vào su dụng chủ đầu tu lập BB bàn giao CT cho đvi QLSD thi trong Biên bản bàn giao bên nào là bên bàn giao: Chủ đầu tu hay đon vi thi công? Xin cảm on!:-<
Theo TT số 02/2007/TT-BXD thì xác định chủ đầu tư là chủ sử dụng công trình vì vậy Đơn vị thi công có trách nhiệm bàn giao công trình đã hoàn thành cho chủ đầu tư cũng chính là bàn giao cho đơn vị quản lý sử dụng.
Trường hợp đơn vị quản lý sử dụng không đủ năng lực con người, thời gian thì người quyết định đầu tư sẽ giao cho đơn vị có năng lực làm chủ đầu tư và đơn vị sử dụng phải cử người tham gia cùng với chủ đầu tư nghiệm thu, tiếp nhận công trình. sau khi chủ đầu tư nhận thì bàn giao lại cho đơn vị quản lý sử dụng, nhà thầu không trực tiếp giao cho đơn vị quản lý sử dụng. (chi tiết bạn xem tại TT số 02/2007/TT-BXD).
Liên quan đến vấn đề này còn nhiều bất cập lắm, rất nhiều tranh luận trọng việc xác định chủ đầu tư, chủ sử dụng công trình.

Last edited by a moderator:

tienphat_xd

Thành viên mới
xin giúp mình với các bác

các bác có ai có file mẫu hồ sơ năng lực giám sát không ? cho mình xin file mẫu nha ! cám ơn các bác nhiều :(

Last edited by a moderator:

hongngan99

Thành viên sắp lên hạng rất quan trọng
các bác có ai có file mẫu hồ sơ năng lực giám sát không ? cho mình xin file mẫu nha ! cám ơn các bác nhiều :(

Hồ sơ năng lực giám sát, bạn có thể làm như sau:
1.Giới thiệu về cơ quan của bạn;
2. Giấy đăng ký kinh doanh;
3. Bộ máy tổ chức của công ty, lý lịch kinh nghiệm của từng người trong công ty, chứng chỉ hành nghề và các văn bằng chính chỉ khác kèm theo;
4. Công trình giám sát đã thực hiện (liệt kê chi tiết về qui mô công trình, cấp, loại công trình, có hợp đồng kinh tế (những công trình tiêu biểu)đính kèm là tốt nhất);
5. Giấy chứng nhận ISO hoặc giấy khen các laọi về công việc (nếu có);
Theo mình như vậy là có thể chứng minh được năng lực giám sát của đơn vị theo qui định hiện hành rồi.