Quy trình Tư vấn giám sát và Hướng dẫn ghi chép hồ sơ!

• Khởi xướng NGUYENLUONG
  • Ngày gửi
N

NGUYENLUONG

Guest
Bên em là Chủ đầu tư, có một gói thầu thi công đường, đã chọn được nhà thầu thi công, nhà thầu tư vấn giám sát thi công! Xin hỏi các bác là trước khi đi vào triển khai thi công thì Quy trình Tư vấn giám sát và hướng dẫn ghi chép hồ sơ là do bên nào ban hành. Tất nhiên là ko phải nhà thầu thi công rồi, vậy xin hỏi các bác là bấy giờ cái văn bản này là gio bên em CĐT ban hành hay là bên nhà thầu TVGS ban hành!

mucdichcuatoi

Thành viên năng động
Tùy theo hợp đồng giữa CDT và đơn vị TVGS, nhưng thường thì là TVGS lập quy trình và trình CDT thống nhất thực hiện

nguyetthu

Thành viên mới
Tùy theo hợp đồng giữa CDT và đơn vị TVGS, nhưng thường thì là TVGS lập quy trình và trình CDT thống nhất thực hiện

Bác ơi cho em hỏi bác có cái mẫu quy trình đó không up lên giúp em tham khảo với, cám ơn bác nhiều :">

mucdichcuatoi

Thành viên năng động
Bác ơi cho em hỏi bác có cái mẫu quy trình đó không up lên giúp em tham khảo với, cám ơn bác nhiều :">

Tất cả điều bạn quan tâm chính là "Đề cương giám sát" được Nhà thầu Tư vấn nộp cho Chủ đầu tư khi dự án bắt đầu triển khai. Trong đề cương GS, Nhà thầu tư vấn đưa ra các quy trình và bước giám sát các công việc, hạng mục...của công trình; Ngoài ra còn có các biểu mẫu sẽ được áp dụng cho dự án mà TVGS đề xuất để Chủ đầu tư xem xét.