Tổng hợp lương cơ bản áp dụng cho từng đơn giá xây dựng của các tỉnh.

• Khởi xướng thanhct18
  • Ngày gửi
T

thanhct18

Guest
Chào các bác trong diễn đàn. Tôi làm nhiều về dự toán và dự thầu thấy có một vấn đề tuy đơn giản nhưng nếu ko để ý cũng sẽ gây ra nhiều rắc rối:(( đó là vấn đề LƯƠNG CƠ BẢN được áp dụng cho đơn giá của từng tỉnh, vì vấn để này liên quan đến các thông tư điều chỉnh giá khi mình áp dụng.
Nhiều khi áp dụng đơn giá của tỉnh nào mình cũng phải tìm kiếm đơn giá ấy tính theo lương cơ bản là bao nhiêu và rất mất thời gian. Các bác có gặp tình huống như tôi ko .
Có bác nào có trong tay các lương cơ bản được áp dụng cho các tỉnh thì up lên cho anh em tham khảo với nhé. Hi hi.

Rất mong nhận được hồi âm của các bác.

langduca

Thành viên gần đạt hạng rất tuyệt vời
Chào các bác trong diễn đàn. Tôi làm nhiều về dự toán và dự thầu thấy có một vấn đề tuy đơn giản nhưng nếu ko để ý cũng sẽ gây ra nhiều rắc rối:(( đó là vấn đề LƯƠNG CƠ BẢN được áp dụng cho đơn giá của từng tỉnh, vì vấn để này liên quan đến các thông tư điều chỉnh giá khi mình áp dụng.
Nhiều khi áp dụng đơn giá của tỉnh nào mình cũng phải tìm kiếm đơn giá ấy tính theo lương cơ bản là bao nhiêu và rất mất thời gian. Các bác có gặp tình huống như tôi ko .
Có bác nào có trong tay các lương cơ bản được áp dụng cho các tỉnh thì up lên cho anh em tham khảo với nhé. Hi hi.

Rất mong nhận được hồi âm của các bác.

Bạn theo đường dẫn dưới đây để tải các văn bản quy định về chế độ tiền lương và chế độ phụ cấp lương.
http://giaxaydung.vn/diendan/che-do-tien-luong/25283-danh-muc-van-ban-ve-che-do-tien-luong.html

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
LANGDUCA dẫn link đến các văn bản pháp quy về chế độ tiền lương, phụ cấp... Nhưng ý bạn thanhct18 hỏi là số quyết định ban hành các bộ đơn giá của các tình thành và mức lương áp dụng trong từng bộ đơn giá đó.
Cái này đã được bạn Nguyenkhiet7x gửi lên diễn đàn tại bài sau:
http://giaxaydung.vn/diendan/van-ba...g-quang-ninh-la-350n-hay-450n.html#post101608

Hoang Tuyet Nhung

Thành viên mới
Theo mình biết thì lương cơ bản trong đơn giá XDCB của các tỉnh, thành được tính theo công thức sau: LƯƠNG CƠ BẢN=LƯƠNG TỐI THIỂU*HỆ SỐ LƯƠNG CƠ BẢN
LƯƠNG TỐI THIỂU: Theo các nghị định quy định mức lương tối thiểu
HỆ SỐ LƯƠNG CƠ BẢN: Theo nghị định 205/2004/NĐ-CP ngày 14/12/2004 (trong đơn giá XDCB các địa phương đang tính là Nhóm I)
(VD: Lương cơ bản ngành XDCB - Nhóm I, thợ bậc 4/7 tại Vũng Tàu được tính như sau:
580.000 đồng * 2,55 = 1.479.000 đồng. Trong đó 580.000 đồng là mức lương tối thiểu tại Vũng Tàu, 2,55 là hệ số lương cơ bản thợ bậc 4/7 ngành XDCB)

Theo cách trên bạn chỉ cần xem tại địa phương đó áp dụng mức lương tối thiểu nào thì tính được Lương cơ bản áp dụng để tính đơn giá tại địa phương đó.

Lưu ý: Đơn giá nhân công trong bộ đơn giá XDCB các tỉnh thành chỉ khác nhau ở các khoản phụ cấp.
Chúc bạn thành công

H

Hữu Diên

Guest
Bạn Hoang Tuyet Nung than mếm!Vào diễn đàn tôi không rõ vấn đề tính lương của bạn đạt ra từ bao giờ, tôi nghĩ hiện nay lương tối thiểu chung đã là 650.000 đồng/ tháng và lương tôi thiểu khu vực có 4 mức, nên bạn xem lại.Về công thức tính lương cơ bản như bạn đưa ra là đúng, đơn giá tiền lương giữa các địa phương chỉ khác nhau khi địa phương có phụ cấp khu vực và phụ cấp thu hút ( còn phụ cấp lưu động, gián tiếp, khoán đều như nhau ).Hữu Diên

T

thanhct18

Guest
Bạn có thể giửi lại cho mình cái bảng thống kê lương cơ bản áp dụng cho đơn giá các tỉnh ko. Link này bị xóa rồi nên ko load về đuơcj. Thanks bạn nhiều nhé :)

T

thanhct18

Guest
LANGDUCA dẫn link đến các văn bản pháp quy về chế độ tiền lương, phụ cấp... Nhưng ý bạn thanhct18 hỏi là số quyết định ban hành các bộ đơn giá của các tình thành và mức lương áp dụng trong từng bộ đơn giá đó.
Cái này đã được bạn Nguyenkhiet7x gửi lên diễn đàn tại bài sau:
http://giaxaydung.vn/diendan/van-ba...g-quang-ninh-la-350n-hay-450n.html#post101608[/Q
Bác hungvina16 có còn bảng này ko cho em xin lại với. Links này bị hỏng nên em ko load về đuơcj. Nếu được bác giửi vào hòm thư của em là trungthanhxd0207@yahoo.com.
Thanks bác nhiều nhé.