Thắc mắc bài học dự toán tại đây

• Khởi xướng AAmylove
  • Ngày gửi

ThienHuong

Thành viên có triển vọng
Về công văn 1628/2007/CV-BXD gửi Sở XD Bình Thuận

Mình copy nguyên văn rồi đấy (chỉ thiếu có con dấu thôi). Yên tâm đi bạn, không ai giả văn bản đó làm gì. Bạn có thể vào google gõ số văn bản và tải về máy bạn.
hoặc Bấm vào đây: công văn 1628/2007/CV-BXD gửi Sở XD Bình THuận về định mức chi phí BQLDA đã có VAT (chú ý: đường truyền đôi lúc dễ bị trục trặc nên có thể không load được)

Bác AAmylove ơi, em tra trên google thì không thấy có công văn số 1628/2007/CV-BXD gửi sở XD Bình Thuận như bác nói đâu, còn trên trang web BXD thì công văn số 1628 ngày 27/7/2007 là công văn gửi TCT đầu tư phát triển đô thị và khu công nghiệp VN - IDICO.
Em cũng đã tick vào đường link của bác cung cấp nhưng không tải được gì cả. Bác trả lời giúp em với nhé!

L

luyen

Guest
AI có quyết định 366/QĐ-BCN ngày 28/12/2000 của Bộ Công Nghiệp. Cứu mình với các anh ơi. XIn gửi về địa chi meil Blue_bay14@yahoo.com

nguyenhuecic

Thành viên nhiều triển vọng
Vận chuyển cọc tù bãi đúc về công truòng

Bác AAmylove ơi cho em hỏi một chút.
Trong ĐM24 chỉ có mục SX cọc, ép cọc nhưng lại không có mục vận chuyển cọc từ bãi đúc về công trường. Nếu em ghi là NĐM và tính khoảng 10.000đ/md thì khi đi duyệt các co quan có thẩm quyền không chấp nhận và cú phê là không có căn cứ. Vậy em phải làm như thế nào để tính cho đúng hả bác.
Bác hãy giúp em vấn đề này nhé.

K

khanhme01

Guest
AAmylove chắc chưa kịp đọc tin này, mình giúp bạn luôn nhé!:beer:
Bạn tính như vậy thì cơ quan phê duyệt không chấp nhận là đúng thôi, và bạn cũng nên hỏi lại luôn người thẩm định về phương pháp tính vận chuyển cọc BTCT để có thể chỉnh sửa ngay, đáp ứng phê duyệt kịp thời.

Theo mình thì tính toán theo chi phí vận chuyển vật liệu đương bộ là đúng nhất và cơ quan phê duyệt cũng chịu thua bạn thôi.:mad:
Chào thân!

pat

Thành viên có triển vọng
Cho em hỏi một chút với ạ: Em làm dự toán phần áp giá cho khối lượng sắt thép ở bảng chênh lệch vật liệu VDThép tròn D<=10mm,D<=18mm, D>10mm, D>18mm thì áp giá thông báo thế nào?Giúp em với.

dohai

Thành viên có triển vọng
AAmylove chắc chưa kịp đọc tin này, mình giúp bạn luôn nhé!:beer:
Bạn tính như vậy thì cơ quan phê duyệt không chấp nhận là đúng thôi, và bạn cũng nên hỏi lại luôn người thẩm định về phương pháp tính vận chuyển cọc BTCT để có thể chỉnh sửa ngay, đáp ứng phê duyệt kịp thời.

Theo mình thì tính toán theo chi phí vận chuyển vật liệu đương bộ là đúng nhất và cơ quan phê duyệt cũng chịu thua bạn thôi.:mad:
Chào thân!
bạn giúp thì giúp cho trót đi.mình cũng đang quan tâm đến vấn đề này.bạn có mẫu thì bạn gui cho mình để mình học ké với.
hay bác nào mẫu thì gửi cho em nhé
dohai110782@gmail.com (mình dùng CTDT làm trên nền exel nên bạn chuyển ra exel hộ mình nhé)
:beer::beer::beer::

chi chi

em bảo lãnh cho bác về khoản con dấu luôn. bác nào chưa tin em fax cho.Bởi vì cái này là do chính phòng của em đề xuất với công ty đưa văn bản lên sở xây dựng bình thuận để sở hỏi bộ Xây dựng, em tin rằng rất rất nhiều người sẽ bất ngờ khi đọc được nó. Em cũng vậy, từ trước đến giờ sai quá trời he he

Làm ơn fax cho tôi đi. Tôi đang cần văn bản đó. Mà cái đó có áp dụng cho chi phí quản lý dự án theo 1751/BXD-VP ngày 14/8/2007 không? Rất mong sớm nhận được trả lời
FAX: 04.7671772 - Ms Chi

chi chi

Tôi đã tìm thấy CV số m1389/BXD-KTTC ngày 28/6/2007 của Bộ xây dựng v/v Hướng dẫn thực hiện định mức chi phí tư vấn trong XD trong trang web của Bộ xây dựng. Xin cảm ơn các bác đã nhiệt tình chỉ dẫn và bàn luận.,

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
.........có áp dụng cho chi phí quản lý dự án theo 1751/BXD-VP ngày 14/8/2007 không? Rất mong sớm nhận được trả lời
FAX: 04.7671772 - Ms Chi

Định mức chi phí QLDA theo 1751 đã bao gồm các khoản phí, lệ phí , thuế .
Vậy có nghĩa là : khi tính chi phí QLDA theo ĐM 1751 thì cũng không nhân thêm hệ số 1,1 nữa.

B

busyman

Guest
Bác nào có cái file dự toán nào tham khảo không thì post lên cho AE xin với!