Thí nghiệm nén tĩnh cọc

• Khởi xướng Thế Kỷ
  • Ngày gửi
T

Thế Kỷ

Guest
:)) Tôi đang lập đơn giá thí nhiệm nén tĩnh cọc ép tiết diện 250 x 250 mm, (dự kiến lực ép đến 60 tấn) tuy nhiên không rõ việc lấy gía thành của các công việc trong công tác thí nghiệm này như vận chuyển các đối trọng, di chuyển các đối trọng giữa các vị trí thí nghiệm. Bạn nào đã thực hiện cho mình biết với nhé!x(

H

haudt

Guest
mình co cai du toan nay ban tham khao coi có áp dụng được kg. Cai nay lập cho địa ban Đồng thap

File đính kèm

• Copy of DU TOAN NEN TINH COC mau bantp.xls
    303 KB · Đọc: 3.227

chauttkdqb

Thành viên mới
mình co cai du toan nay ban tham khao coi có áp dụng được kg. Cai nay lập cho địa ban Đồng thap
Cám ơn anh rất nhiều, hiện nay em đang chuẩn bị đầu tư thiết bị nén thử tải của cọc, có gì anh giúp đở cho em với !

luantdg

Thành viên có triển vọng
Công ty mình có dự án vừa mới thí nghiệm nén tĩnh và siêu âm các cọc thí nghiệm nhưng mình không rõ hồ sơ chất lượng gồm những gì? Hồ sơ quyết toán gồm những gì? bạn nào có form thì cho mình xinh luôn nhé^^
thank nhiều!

anh ti

Thành viên mới
cám ơn anh rất nhiều. nhưng cho em hỏi với. em ở sóc trăng. không biết là sử dụng bảng dự toán của anh được không nữa xin anh chỉ em với. nếu được anh gởi mail cho em nhe: tungphat.gg041@gmail.com em cám ơn anh nhiều

tuankietxn3

Thành viên rất triển vọng
Các bác ơi, em không thể down được bản exel DU TOAN NEN TINH COC của bác haudt là tại sao nhỉ. Các bác giúp em với. Nếu có thể bác haudt có thể gửi vào địa chỉ tuankietxn3@gmail.com cho em với. Em xin chân thành cảm ơn nhiều.

liendt

Thành viên mới
Thí nghiệm nén tĩnh cọc thông thường do Chủ đầu tư thuê, nhà thầu thi công thue đơn vị nén tĩnh có được không, ai biết văn bản nào quy định, mách giùm với

vucuong98

Thành viên mới
Chào các Bác, công ty em đang tính đầu tư một bộ dầm (chính, phụ) + kích (nhập khẩu) để thí nghiệm nén tĩnh cọc khoan nhồi khoảng 1500T. Bác nào biết chỗ chế tạo dầm và kích trên giúp em với. Mọi giúp đỡ nhờ các Bác gửi vào địa chỉ mail : vucuong98@yahoo.com . em cảm ơn các Bác.

phuongduc

Thành viên mới
Chào các bác, tôi là chủ đầu tư không phải trong ngành xây dựng. Hiện nay tôi đang chuẩn bị xây chung cư 21 tầng. Tôi muốn hỏi trong cọc khoan nhồi đại trà có phải nén tĩnh không. Tôi hỏi có người bảo có có người bảo không (giai đoạn cọc thí nghiệm thì có nén tĩnh)
Ths các bác

thanhhuongcong

Thành viên mới
Thi nghiem ep coc nen tinh

[SIZE="a"]ai biet don gia ep coc nen tinh thi chi dum toi (tai trong tren 1 dau coc la 26 tan )[/SIZE]

Mr-forever

Thành viên mới
Tra loi bai viet Phuong Duc

[SIZE="a"]Bac can ci tiet gi lien he voi em theo dia chi :Hoaic3@yahoo.com hoac sdt :0904411099[/SIZE]

sinhvienxaydungkien

Thành viên mới
xin hồ sơ TN nén tĩnh & hồ sơ địa chất 1 công trình thực tế

em là sv xây dựng năm 4. kỳ này em học chuyên đề nền móng. để làm chuyên đề này em cần hồ sơ TN nén tĩnh & hồ sơ địa chất 1 công trình thực tế. vậy mong mọi người giúp đỡ.
nếu được xin giu file vao mail: doanduykhanh89@gmail.com
số dien thoại: 0987746235:)

tl7535470

Thành viên mới
Làm 1 công trình gồm hồ sơ khảo sát địa chất và hồ sơ Thí nghiệm nén tĩnh cọc giá khoảng bao nhiêu tiền ,lấy hồ sơ khảo sát địa chất của công trình kế bên, tính và thiết kế cho công trình mình lại được không?(trong 1 công trình hình như người ta ít làm 2 cả bộ hồ sơ trên?)

izabella

Thành viên nhiều triển vọng
Các bác cho em hỏi. Có đơn giá hay định mức nào về nén tĩnh cọc nhồi ko ạ. Nếu có chỉ em cái. Em cũng cần luôn [FONT=&quot]Quyết định số[/FONT][FONT=&quot] 17/2004/QĐ-BXD ngày 5/07/2004[/FONT]
Em xin cảm ơn.

Last edited by a moderator:

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
em là sv xây dựng năm 4. kỳ này em học chuyên đề nền móng. để làm chuyên đề này em cần hồ sơ TN nén tĩnh & hồ sơ địa chất 1 công trình thực tế.:)
Tôi xin gửi cho bạn một số tài liệu để tham khảo về công tác thí nghiệm nén tĩnh cọc BTCT.
Làm 1 công trình gồm hồ sơ khảo sát địa chất và hồ sơ Thí nghiệm nén tĩnh cọc giá khoảng bao nhiêu tiền, lấy hồ sơ khảo sát địa chất của công trình kế bên, tính và thiết kế cho công trình mình lại được không?(trong 1 công trình hình như người ta ít làm 2 cả bộ hồ sơ trên?)
Chào bạn. Hồ sơ Khảo sát địa chất và hồ sơ Thí nghiệm nén tĩnh cọc là hai hồ sơ hoàn toàn khác nhau và ở 2 bước khác nhau của quá trình thực hiện. Thông thường, thì không lấy hồ sơ khảo sát của công trình kề bên để áp dụng cho công trình đang tính toán. Điều này có thể gây ra việc tính toán và thiết kế số liệu không chính xác.

File đính kèm

• De cuong nen tinh TN coc.doc
    99 KB · Đọc: 914
  • Bao cao.doc
    88 KB · Đọc: 701
  • Coc 1.xls
    155,5 KB · Đọc: 697
  • Coc 2.xls
    158 KB · Đọc: 526
  • Dutoan TNNentinh.xls
    925 KB · Đọc: 1.025

sinhvienxaydungkien

Thành viên mới
cám ơn anh đã gửi tài liệu! nhưng e xin giải thích vi sao e cần 2 bộ hồ sơ này là vì thầy yêu cầu tính toán SCT của cọc theo các chỉ tiêu cơ lý của đât nền, theo SPT, theo CPT...rồi so sanh với kết quả tính toán được từ thí nghiệm nén tĩnh rút ra được nhận xét và kết luận...vì thế e h vọng nếu có thể anh cho e xin hồ sơ về dia chất cong trinh này luôn. cảm ơn anh trươc!!:D

TRANANHQUAN1201

Thành viên mới
thankyou bác nào cho minh xin gia thử nghiệm bàn nén bằng tấm nén phẳng nhé