Thiết kế của nhà tình thương - Có thật là đã thương?

shjntany

Thành viên mới
[YOUTUBE][/YOUTUBE]Dạo dạo mấy bài báo cũ thấy cái hình này

Nhà tình thương bây giờ nhiều nơi xây theo kiểu bố thí quá, tiền không phải không có, nhưng mà tùy tiện. Đa số nghĩ người nghèo có nhà cho là mừng rồi, nên xây dựng lên chỉ có 4 bức vách đúng nghĩa cái hộp che mưa, còn thì về thẩm mĩ hay tiện ích chẳng có 1 chút nào^:)^

Cá nhân em thì nghĩ, nếu có đầu tư cho khoản này, có người thiết kế 1 mô hình hợp lý bao gồm cả kết cấu nhà và nội thất, thì chỉ với 1 chút điểm nhấn khác biệt của màu sơn, hay cách bố trí cửa sổ cũng có thể làm cho căn nhà tình thương trở nên "nhà" hơn biết bao nhiêu, thay vì là 1 cái hộp gạch như thế này=((. Còn các anh các bác nghĩ sao? Liệu với số tiền ít ỏi 50 triệu đổ xuống cho một căn nhà khoảng 25-30m2, liệu có khả thi cho việc khiến nó trở thành 1 căn nhà thực sự? :-??

Nếu có 1 tổ chức đứng ra trả tiền cho các bác thiết kế nhà tình thương theo giá thị trường (tính theo m2 thì cũng không nhiều nhỉ) thì các bác có nhận không:x? Em cứ ước ao ấp ủ có người đứng ra thuê người thiết kế (thuê em chẳng hạn, tiếc mà mới đi học chưa làm được) rồi đem nhân rộng mẫu đem ra xây nhà cho người nghèo thì ý nghĩa biết bao nhiêu nhỉ@};-