thời gian thực tế_thời gian dự kiến

• Khởi xướng phatcao
  • Ngày gửi
P

phatcao

Guest
Chào các bạn.
Mình có câu hỏi này rất mong các bạn, các cao thủ trong việc lập tiến độ bằng MS project chỉ dẫn giúp mình với.
Hôm nay sếp giao cho mình phải thể hiện biểu đồ theo kế hoạch và biểu đồ theo thực tế.
Ví dụ: Một task a: bắt đầu 1/1/2010 kết thúc 10/1/2010. Nhưng thực tế nó kết thúc vào ngày 20/1/2010 và mình thể hiện sự chậm trễ này trên đường gantt như thế nào??

Mong các bạn chỉ giúp.

namkieuphong

Thành viên mới
cập nhật kế hoạch và thực tế trên microsoft project

Chào các bạn.
Mình là lính mới tham gia vào diễn đàn này, hôm nay mình đọc được vân đề của bạn phatcao mình thấy như thế này không biết có được không mong các bạn và các cao thỉ chỉ bảo cho mình và bạn phatcao nha.

"mình sẻ lập 2 hệ thống đường gantt liên kết với nhau riêng lẻ, đầu tiên lập hệ thống đường gantt theo kế hoạch ròi cho nó link với nhau sau đó chèn thêm dưới mỗi dòng gantt một gantt khác và nhập thời gian thực tế vào và cho nó link với nha (chỉ thực tế-thực tê và kế hoạch - kế hoạch)"

mình thấy làm như thế thì quá thủ công và lâu nữa, vậy các bạn nào có cách nào hay hơn và chuyên nghiệp không??

mong ý kiến của các bạn.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới