Thư viện Hatch Cho Autoccad All

• Khởi xướng tower
  • Ngày gửi
T

tower

Guest
CÁCH LÀM COPY ALL VAO ĐƯỜNG DẪN CỦA MÁY LÀ C:\Program Files\AutoCAD 2006\Support

KÍCH VÀO DOWN VỀ

Last edited by a moderator:
1

123thanhcoi

Guest
:confused:thanks bạn nhiều nha, bạn là thành viên mới mà viết bài thế này thì hay quá, chúc bạn thành công trong cuộc sống:D:xx(

anhkts2008

Thành viên mới
xin hỏi các bác làm thế nào để tạo được file hatch vậy xin được chỉ giáo.

Q

quyetxd

Guest
Hihi. Mình xin nhận xét tý nhé,Bạn là một người thích tìm tòi khám phá> Rất cá tính.Vấn đề bạn hỏi rất hay.Mình xin trình bày thế này nhé.CAD đã tạo sẵn các file thư viện dạng đường và mẫu mặt cắt.Chúng là các file văn bản ASC II(Các dạng đường được CAD mô tả trong các file có phần mở rộng có đuôi .LIN).Tuy nhiên để tạo được các mẫu Hach của riêng mình thì trước tiên bạn cần tìm hiểu về ngôn ngữ lập trình,Hểu về các kiểu mã,đoạn mã các cú pháp mô tả dạng đường và mẫu mặt cắt...Khá phức tạp đó,đừng nhục chí nhé. Tuy nhiên nếu bạn không muốn mất thời gian thì thư viện các mẫu Hach các bác trong diễn đàn đưa lên rất nhiều bạn chỉ cần tải xuống là OK.Mục đích đạt được trong thời gian ngắn nhất là quan trọng nhất mà.Nếu muốn tìm hiểu chi tiết thì bạn nên đọc thêm sách của thầy Lộc.

sonph

Thành viên mới
có bạn nào biết vì sao máy tôi lại không sử dụng được lệnh Hatch. có phải do virus không. Lệnh Pan bằng chuật giữa cũng không được, khi ấn chuột giữa ó lại hiện ra Osnap setting. Bạn nào biết chỉ giùm với.

lephuong505

Thành viên mới
Bạn cứ copy hết các file đó vào thư mục cài đặt của Autocad (vào folder "support" là được)

conghiep

Thành viên có triển vọng
Lệnh cad

có bạn nao biết vì sao mà cad của tôi khi chọn một đói tượng nó không hiện đối tượng đấy là nét đứt như bình thường mà nó chỉ hiện dấu chấm o 2 đầu đối tượng đó. Bạn nào biết júp mình với, đang cần vẽ mà khó quá.:((

thanhdiepnd

Thành viên có triển vọng
Hic.Link đã bị xóa rùi.Các Pro post lại giùm cái.

huugia

Thành viên mới
chép flie vào cad

chỉ cách chép flie vào cad với, mình không biết chép vào chổ nào cả

D

dang ong

Guest
bạn nào có thư viện cad mới nhất nào cho tớ xin với, thanks nhiều

hướng dẫn mình coppy được vào máy với nhé, bạn nào có tài liệu học 3d cho tớ luôn nhé, lần đầu tiên tham gia vào trong diễn đàn nên tớ cũng hơi tham!!!

phongnam.van

Thành viên có triển vọng
hướng dẫn mình coppy được vào máy với nhé, bạn nào có tài liệu học 3d cho tớ luôn nhé, lần đầu tiên tham gia vào trong diễn đàn nên tớ cũng hơi tham!!!

Thư viện Autocad quanh quẩn cũng chỉ có vài món đồ .Có lẽ cũng không có ai có ý nghĩ ngồi tạo ra một thư viện Cad mới để cho mọi người sử dụng.Chỉ có thư viện Hacht là biến đổi thôi.Nhưng nó cứ núp bóng trong Custom cho nên tìm kiếm rất khó khăn nếu không nhớ tên.Hacht thì quá nhiều nhu cầu sử dụng thì hạn chế do đó nên copy đủ dùng thôi.vừa nhẹ chương trình mà cũng đỡ khổ cho con chíp phải hoạt động nhiều.

you must only to copy the '*.pat' files in Support folder of AutoCAD.( C:\program files \ autocad \ Support.)

After copying the files, you can use these patterns with standard HATCH or
BHATCH command, as 'Custom' patterns.

File đính kèm

• hpat_11.zip
    274,1 KB · Đọc: 1.176
  • Hatch Collection.rar
    108,2 KB · Đọc: 1.445
  • Bai giang Cad3D.doc
    485,5 KB · Đọc: 464

lucky.ntt.8686

Thành viên mới
sao khong thay dau cac bac nhi fffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffff

nhuxd

Thành viên mới
kiẻm tra lại bảng lênh xem bạn, hoặc có thể máy bị nhiễm virus acad nó tự động làm thay đổi hoặc vô hiệu một số lệnh trong cad rồi, nếu dính virus thì cài lại win cho sớm thôi

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới