Chia sẻ kinh nghiệm Tiêu chí đánh giá nha khoa trồng răng implant uy tín tại TpHCM

nhakhoapeace

Thành viên nhiệt tình
565 Tran Hung Dao, Cau Kho, Quan 1, TpHCM
Website
nhakhoapeace.vn
Trồng răng implant là kỹ thuật nha khoa chuyên sâu đòi hỏi cao về đội ngũ bác sĩ, cơ sở vật chất, công nghệ hiện đại,… Để tránh rủi ro khi thực hiện, cần thận trọng và cân nhắc kỹ trong việc lựa chọn nha khoa.

Bài viết dưới đây chia sẻ những tiêu chí để xác định địa chỉ trồng răng implant uy tín tại TPHCM, giúp bạn có thể tham khảo và lựa chọn cho mình một địa chỉ trồng răng an toàn và mang lại hiệu quả tốt nhất.

Tiêu chí lựa chọn địa chỉ nha khoa trồng răng implant uy tín tại TpHCM:

1. Giấy phép hoạt động:

Hiện nay có vô số các cơ sở chưa được cấp giấy phép nhưng vẫn ngang nhiên hoạt động “chui” với điều kiện cơ sở vật chất, thiết bị hạn hẹp, tay nghề bác sĩ chưa cứng,… kéo theo đó là vô vàn các nguy cơ như: quy trình điều trị chưa đảm bảo được theo tiêu chuẩn của Quốc tế và Bộ Y Tế, chất lượng vật liệu giá rẻ gây nguy hại tiềm ẩn cho bệnh nhân,…

2. Đội ngũ Bác sĩ chuyên môn cao, tận tình chăm sóc:

Bác sĩ chính là yếu tố quan trọng hàng đầu quyết định sự thành công của mỗi ca điều trị. Do đó, khi lựa chọn nha khoa uy tín nên ưu tiên những nha khoa có đội ngũ nha sĩ được đào tạo chuyên môn trong nước lẫn ngoài nước, có nhiều kinh nghiệm thực tiễn. Trong chăm sóc sức khỏe răng miệng, kinh nghiệm đặc biệt quan trọng. Bác sĩ càng có nhiều kinh nghiệm xử lý các ca phức tạp, thì kết quả điều trị của bạn càng đạt kết quả tốt, hạn chế những tình trạng như trồng răng implant thất bại, cầu răng thất bại,… Với các chuyên ngành như chỉnh nha hay nội nha, đào tạo bổ sung là cần thiết. Nên tìm hiểu rõ trước khi khi đến thăm khám hoặc trao đổi trực tiếp với bác sĩ trong buổi hẹn tư vấn đầu tiên.

3. Sử dụng các dòng trụ chính hãng:

Các trụ răng implant sẽ tồn tại trong cơ thể của chúng ta hàng chục năng thậm chí là suốt đời. Chính vì vậy, chúng ta cần một trung tâm nha khoa có đầy đủ khả năng nhập nguyên vật liệu đắt đỏ, chất lượng cao và những những vật liệu này đều đạt chuẩn Y khoa quốc tế, có bảo hành rõ ràng. Có như vậy, khách hàng mới có thể yên tâm.

4. Máy móc, trang thiết bị hiện đại:

Lựa chọn cắm Implant ở đâu tốt cũng phụ thuộc rất nhiều vào yếu tố trang thiết bị. Theo đó, trang thiết bị hiện đại, chất lượng sẽ giúp cho quá trình cấy Implant diễn ra chính xác hơn, từ đó hạn chế xuất hiện của các biến chứng. Ghế nha khoa, máy đặt Implant và bộ mũi khoan … nên được trang bị đầy đủ và đồng bộ hóa.

5. Chi phí hợp lý, công khai:

Tùy vào từng tình trạng răng miệng, nguyên vật liệu sử dụng cũng như độ khó từng ca mà mức chi phí sẽ khác nhau. Chúng ta thường đem “giá cả” để quyết định việc chọn lựa cơ sở nha khoa tuy nhiên đừng vì “ham rẻ” mà lựa chọn những cơ sở không đảm bảo, không uy tín bởi việc “sửa sai” sau này sẽ khó khăn và tốn kém chi phí gấp nhiều lần chưa kể những nguy cơ xấu về sức khỏe có thể đem lại.

6. Nhận được đánh giá tốt từ bệnh nhân thực tế:

Sức mạnh truyền miệng rất mạnh mẽ và đây cũng là cách tốt để biết một phòng khám có đủ tin cậy để đáp ứng nhu cầu và sự mong đợi của bạn hay không. Thông qua mạng Internet, bạn có thể dễ dàng kham khảo những nhận xét từ các khách hàng đã điều trị tại một cơ sở nha khoa nào đó qua Facebook, Website, Google Review,… Một cơ sở hội tụ đủ các tiêu chí cơ sở vật chất tốt, bác sĩ tay nghề cao, đã thực hiện thành công nhiều ca điều trị lớn chắc chắn sẽ được nhiều người đánh giá tích cực và đề cử với cộng đồng.

Hiện nay, trước vô vàn nha khoa trên thị trường, việc tìm kiếm lựa chọn nha khoa phù hợp không hẳn là dễ dàng. Để đưa ra quyết định chính xác nhất, tránh tiền mất tật mang bạn cần tìm hiểu kỹ các thông tin cần thiết. Đừng ngần ngại đặt câu hỏi liên quan đến chứng nhận nha khoa, lịch sử phòng khám và tiêu chuẩn vệ sinh của phòng khám. Hãy cần ghi nhớ rằng bạn phải sáng suốt trong việc đưa ra lựa chọn cuối cùng.

Peace Dentistry - Nha khoa trồng răng implant uy tín tại TpHCM:

Peace Dentistry là địa chỉ chăm sóc, điều trị và phục hình răng hàng đầu tại Việt Nam. Trong đó, cấy ghép implant là dịch vụ thế mạnh của nha khoa nhờ đội ngũ bác sĩ giỏi, chuyên sâu trong lĩnh vực trồng răng implant, thực hiện theo quy trình chuẩn hóa dưới sự hỗ trợ của máy móc tân tiến.

1. Đội ngũ bác sĩ chuyên môn cao, giàu kinh nghiệm:

Nha Khoa Peace quy tụ đội ngũ bác sĩ thực hiện cấy ghép Implant giỏi, tay nghề chuyên môn vững vàng và có nhiều năm kinh nghiệm, đủ khả năng ứng phó với mọi tình huống xảy ra trong quá trình điều trị, chứ không đơn thuần chỉ là một nha sĩ.

2. Hệ thống máy móc, trang thiết bị hiện đại:

Hệ thống máy móc hiện đại, tối tân bậc nhất được nhập khẩu từ Châu Âu: máy chụp X quang Paonex và Cephalometric, CT Cone Beam thế hệ mới hỗ trợ bác sĩ chẩn đoán, phân tích chính xác tình trạng răng miệng, từ đó lên kế hoạch điều trị chi tiết, cụ thể, tính toán hợp lý.

3. Vật liệu cấy ghép implant nguồn gốc rõ ràng:

Nếu sử dụng trụ implant kém chất lượng sẽ dẫn đến nhiều biến chứng như: hôi miệng, tiêu xương hàm, răng bị lung lay, trụ implant bị đào thải khỏi cơ thể, gây ra các hiện tượng đau nhứt, viêm lỡ loét, tổn thương các mô lân cận, chảy máu chân răng và ảnh hưởng đến chức năng nhai.

Trụ implant phải được thiết kế bằng titanium an toàn với sức khỏe răng miệng, có độ bền, khả năng chịu lực chịu nhiệt tốt. Đồng thời, titanium có tính tương hợp sinh học với xương rất cao, không gây độc hại trong cơ thể người. Hiện nay, trên thị trường quảng cáo rất nhiểu loại trụ răng implant. Tuy nhiên, bạn cần lựa chọn địa chỉ nha khoa sử dụng các loại trụ implant cao cấp chính hãng, đừng chạy theo giá rẻ mà phải gánh những biến chứng ảnh hưởng đến sức khỏe răng miệng.

Một số loại trụ implant cao cấp hiện nay được tổ chức ICOI quốc tế khuyên dung như: implant Straumann Slactive (Thụy Sĩ), implant Dentium Superline (Hàn Quốc). Tốt nhất bạn nên đến trực tiếp đến các địa chỉ nha khoa uy tín để bác sĩ thăm khám, tư vấn lựa chọn loại trụ implant phù hợp với tình trạng riêng mình.

Nếu bạn vẫn còn câu hỏi khác thì đừng ngần ngại gọi đến hotline: 19002102 - 0978563565- 0943563565 - 0942563565 hoặc đến trực tiếp phòng khám nha khoa theo địa chỉ nha khoa quận 3 để được bác sĩ giải đáp, tư vấn và đặt hẹn miễn phí.