Trao đổi thông tin về xử lý nước - cấp thoát nước

vonamlong

Thành viên mới
Có ai làm chuyên ngành về xử lý nước (nước cấp+ nước thải) và cấp thoát nước không? chúng ta có thể trao đổi thông tin trên diễn đàn này.
thank

A

ancnn

Guest
Bạn cho mình hỏi hiện nay khi đi làm các công ty có sử dụng các phần mềm chuyên ngành trong lĩnh vực cấp thoát nước để tính toán ko?hay chỉ sử dụng các bảng tính EXCell thôi? Ví dụ cty của bạn chẳng hạn ! Mình sắp ra trường học chuyên ngành cấp thoát nước nhưng chưa biết cần bổ sung thêm phần nào về chuyên ngành ( ví dụ phần mềm cấp thoát nước : Watercad , Epanet , H20Map, SWMM, StormNet,StormCad ..., mô phỏng Chất lượng nước : Wasp 7.0 ) . Mong bạn mách giúp kinh nghiệm thực tế cùng mình với nhé ! Cảm ơn bạn nhiều !

Ah! Bạn có bản thuyết minh nào về xử lí nước cấp và bản vẽ cho mình xin một bản nhé !

Xin lỗi ! Nếu được mong bạn gửi wa email của mình : trandangancnn@yahoo.com Mình cũng có nhiều tài liệu hay về chuyên ngành Cấp thoát nước bạn có thể yêu cầu tào liệu nào thì gửi email cho mình mình sẽ gửi lại cho bạn !

Last edited by a moderator:
L

lê minh hoa

Guest
Mình đang cần về một số tài liệu về thiết kế hệ thống cấp thoát nước trong nhà bạn có thề gửi dùm qua địa chỉ mail này: ngocvan85_py@yahoo.com

chuottui84

Thành viên mới
tại sao các bác không up lên diễn đàn luôn để anh em trong diễn đàn cùng tham khảo.
Cùng trao đổi nhau về ngành mình học. Em nói như vậy đúng không các bác!

luantdg

Thành viên có triển vọng
bác nào có bản vẽ thiết kế hệ thống cấp nước kết hợp bình nước nóng năng lượng mặt trời không (thái dương năng) ko?

myhoa

Thành viên mới
mình đang muốn biết về cách tính toán và hoạt động cua hố ga tách dòng - CSO- cuảmột hệ thống nước thải . Quý vị nào biết chỉ giúp . Cảm ơn nhiều

T

THUY TRANG 09MTLT

Guest
Em là sinh viên chuyên ngành môi trường, hiện nay em đang làm đồ án mạng lưới cấp nước, nhưng e ko biết phải vạch tuyến như thế nào, các anh các chị ai có bản vẽ và thuyết minh về đồ án mạng có thể vui lòng gởi cho em với, em rất cảm ơn! các anh chị gởi bản vẽ và thuyết minh đồ án mạng lưới cấp nước cho em theo địa chỉ mail: thuytrang160488@yahoo.com. em xin cảm ơn!

Last edited by a moderator:

nguyendinhanh_85

Thành viên mới
báo cáo kinh tế kỹ thuật

có bác nào có mẫu thuyết minh báo cáo kinh tế kỹ thuật về ngành cấp nước ko? cho em xin với nhé

T

tuebara

Guest
bản thiết kế cấp thoát nước

ai có bản vẽ thiết kế chi tiết lắp đặt hệ thống cấp thoát nước nhà xưởng cho mình xin với,mình là dân điện mà sếp bắt làm nước không biết làm thế nào ai biết giúp mình nhe minh xin cảm ơn

tktrungkr

Thành viên mới
Mem nào có nhu cầu về thiết kế thi công hệ thống xử lý nước thải, nước cấp cho Nhà máy, Cao ốc, Văn phòng, Chung cư thì liên lạc nhé.
Mr.Trung - 0917807539
Công ty Môi Trường Sài Gòn
66859359/66827127