TT03 ra đời em phải làm sao đây

NPDL

Thành viên năng động
Em đang làm dự án ơ Nha trang, dự toán các hạng mục đã được phê duyệt với mức lương 450, vậy em phải làm sao đây khi tính lương, quyết toán cho các hạng mục, các thầu phụ yêu cầu điều chỉnh giá nhân công và máy, em ko biết làm sao hết, mấy huynh giúp em cái nha, thank

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Em đang làm dự án ơ Nha trang, dự toán các hạng mục đã được phê duyệt với mức lương 450, vậy em phải làm sao đây khi tính lương, quyết toán cho các hạng mục, các thầu phụ yêu cầu điều chỉnh giá nhân công và máy, em ko biết làm sao hết, mấy huynh giúp em cái nha, thank

Thường thì trong hợp đồng người ta đều ghi rõ rằng:
Phạm vi điều chỉnh: Khi nhà nước có thay đổi chế độ, chính sách...
vậy trong trường hợp này dự toán công trình đó được phép điều chỉnh. Bạn vẫn điều chỉnh nhân công, máy thi công như trong thông tư 03!
Cái này phải điều chỉnh các hạng mục công việc, công tác được thi công khi nhà nước đã áp dụng thông tư 03/2008 về việc điều chỉnh mức lương theo nghị định 166.
Thân chào bạn!

huongtl

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình

Nếu dự án của bạn triển khai xây dựng trong năm 2007 và bây giờ quyết toán thì vẫn chỉ quyết toán theo dự toán đã được duyệt thôi chứ (với mức lương tối thiểu 450.000 đồng). Trường hợp dự án vẫn đang triển khai xây dựng thì những khối lượng nào thi công trong năm 2008 (kể từ khi mức lương mới được áp dụng) mới được điều chỉnh bổ sung. Tuy nhiên để có thể thanh quyết toán được thì dự toán điều chỉnh này phải được cấp có thẩm quyển phê duyệt và phải có phụ lục điều chỉnh hợp đồng tương ứng kèm theo nữa.