Tư vấn Quản lý dự án có được thẩm tra và giám sát không?

anthaivn

Thành viên có triển vọng
Cho mình hỏi khi thuê đơn vị tư vấn Quản lý dự án thì thuê đơn vị này làm tư vấn thẩm tra và giám sát công trình không? Cho mình xin quy định trong văn bản pháp luật nào luôn.
Cảm ơn nhiều!!!

anthaivn

Thành viên có triển vọng
Có bác nào biết không giúp dùm mình!!! Đang cần gấp! Cảm ơn nhiều!

HUNG-THINH

Thành viên nhiệt tình
Cho mình hỏi khi thuê đơn vị tư vấn Quản lý dự án thì thuê đơn vị này làm tư vấn thẩm tra và giám sát công trình không? Cho mình xin quy định trong văn bản pháp luật nào luôn.
Cảm ơn nhiều!!!
Không cấm. QLDA thẩm tra là OK nếu đủ năng lực. Còn giám sát thì theo Luật sửa đổi số 38 thì chỉ cấm Thi công thì không được giám sát thôi.

khanharsenal

Thành viên năng động
Tiện đây xin nhờ các bác chỉ giáo.
Tư vấn thẩm tra có được giám sát công trình mà mình thẩm tra hay không??? Văn bản, nghị định nào quy định điều này?
Cái này cũng tranh luận từ lâu rồi, vì vấn đề an toàn nên chúng tôi không giám thẩm tra mà làm giám sát, nhưng cũng chắng thấy quy định nào nói không được, xin các bác chỉ giáo thêm.......=D>=D>=D>

hhh

Thành viên quan trọng (VIP)
Tiện đây xin nhờ các bác chỉ giáo.
Tư vấn thẩm tra có được giám sát công trình mà mình thẩm tra hay không??? Văn bản, nghị định nào quy định điều này?
Cái này cũng tranh luận từ lâu rồi, vì vấn đề an toàn nên chúng tôi không giám thẩm tra mà làm giám sát, nhưng cũng chắng thấy quy định nào nói không được, xin các bác chỉ giáo thêm.......=D>=D>=D>
ĐƯợc bạn ah. Đơn vị thẩm tra được phép giám sát công trình mình thẩm tra. Cái này vận dụng là luật ko cấm nghĩa là mình làm được. Đơn vị TV QLDA thường làm đồng thời thẩm tra, giám sát, tư vấn đầu thầu ... nếu đủ năng lực.

dovantuxmbs

Thành viên có triển vọng
Cho mình hỏi: Mình là công ty thành viên, muốn chỉ định 01 đơn vị (là Tổng Công ty nắm quyền chi phối của Công ty mình) để khảo sát địa chất công trình chuẩn bị cho một dự án đầu tư như vậy có đúng không?

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Cho mình hỏi: Mình là công ty thành viên, muốn chỉ định 01 đơn vị (là Tổng Công ty nắm quyền chi phối của Công ty mình) để khảo sát địa chất công trình chuẩn bị cho một dự án đầu tư như vậy có đúng không?
Bạn muốn hỏi đúng sai về vấn đề gì? Dự án ần khảo sát thông tin về nguồn vốn như thế nào? bên bạn có sở hữu vốn (>30%) của đơn vị thành viên kia không?