Update cách tính hệ số điều chỉnh ca máy

estimator

Thành viên rất triển vọng
Update ngày 07/01/2011. AE tham khảo nha

ngoc2105

Thành viên quan trọng (VIP)
Cái này mới tăng theo lương tối thiểu còn? về nhiên liệu thì mình ko tính vào hay sao vậy bạn.

estimator

Thành viên rất triển vọng
Cái này mới tăng theo lương tối thiểu còn? về nhiên liệu thì mình ko tính vào hay sao vậy bạn.

Cái này mình làm theo hướng dẫn của sở xây dựng TP.HCM bạn à. Nội suy theo hệ số các năm trước đó

Du_kick_xom

Thành viên năng động
Theo mình bù giá ca máy bằng cách tính chênh lệch lương tối thiểu và nhiện liệu là chuẩn nhất mà dễ giải trình.
1. lập bảng giá ca máy mới theo lương và giá nhiện liệu tại thời điểm lập.
2. Tổng hợp và tính chênh lệch giữa đơn giá cũ và đơn giá mới là oki.
Vấn đề vướng mắc ở đây là dùng đơn giá cây xanh hạ tầng và Bưu chính viễn thông, Đơn giá trạm biến áp thì mình đang tìm hiểu.
Anh em nào có cao kiến xin chỉ giáo nhé.
Chúc a e thành công trong cuộc sống và công việc.

kakauce

Thành viên có triển vọng
Website
www.lunglo.com.vn
Update ngày 07/01/2011. AE tham khảo nha

Hic. Cái này cũng công phu nhưng thực sự là chưa đúng được theo hướng dẫn của thông tư 06/BXD-2010, Theo mình thì phải hội tụ được những yếu tố sau mới tính chính xác và đầy đủ: Chênh lệch NC điều khiển máy, Chênh lệch Nguyên giá máy, và Nhiên liệu, đương nhiên là tính cho cùng một địa điểm xây dựng.

Last edited by a moderator:

hieuconstruc

Thành viên mới
hệ số ca máy

bạn chẳng hiểu gì cả. ở đây mọi người đang cần hệ số ca máy tăng theo mức lương cơ bản thôi chứ còn chênh lệch ca máy do thay đổi giá nhiên liệu thì đã được điều chỉnh giá nhiên liệu rồi còn gì. cảm ơn bài viết rất hay

huantoe

Thành viên nhiều triển vọng
Website
www.acitt.com ; www.dautuxaydung.com
bạn chẳng hiểu gì cả. ở đây mọi người đang cần hệ số ca máy tăng theo mức lương cơ bản thôi chứ còn chênh lệch ca máy do thay đổi giá nhiên liệu thì đã được điều chỉnh giá nhiên liệu rồi còn gì. cảm ơn bài viết rất hay
Nhân công của ca máy khác nhân công trực tiếp,trong ca máy bao gồm nhân công điều khiển máy và nhiên liệu năng lượng tiêu hao,bóc riêng nhân công máy để nhân hệ số làm thế nào hả bạn.

baocd2

Thành viên mới
Hic. Cái này cũng công phu nhưng thực sự là chưa đúng được theo hướng dẫn của thông tư 06/BXD-2010, Theo mình thì phải hội tụ được những yếu tố sau mới tính chính xác và đầy đủ: Chênh lệch NC điều khiển máy, Chênh lệch Nguyên giá máy, và Nhiên liệu, đương nhiên là tính cho cùng một địa điểm xây dựng.
Mình thấy không hợp lý lắm, thế thì y2 tính như thế nào?