Văn bản quy định về thời gian quyết toán công trình

Nhenden5878

Thành viên rất triển vọng
Các bác cho mình hỏi có văn bản nào quy định công trình nghiệm thu xong trong thời gian bao lâu thì phải tạm tăng tài sản và lập Hồ sơ quyết toán không?
Mình đang kiểm toán có mấy công trình nghiệm thu hoàn thành gần cả năm trời đơn vị mới lập hồ sơ quyết toán mà chẳng làm gì được
Các bác biết thì giúp với nhé!

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
Bạn xem mục IX - Thời hạn quyết toán trong TT 33/2007/TT-BTC ngày 9/4/2007 của Bộ Tài Chính Hướng dẫn quyết toán dự án hoàn thành thuộc nguồn vốn Nhà nước có quy định rõ Thời gian lập BCQT, Thời gian kiểm toán, Thời gian thẩm tra, phê duyệt quyết toán cho từng nhóm công trình

Download TT33/2007/TT-BTC ở File đính kèm

Chúc bạn thành công.

File đính kèm

• TT 33-09-4-2007-HD quyet toan du an hoan thanh nguon von nha nuoc.doc
    237,5 KB · Đọc: 720
  • TT 33-09-4-2007-Phu luc.doc
    404 KB · Đọc: 320

quynhthaiduong

Thành viên mới
Bạn xem mục IX - Thời hạn quyết toán trong TT 33/2007/TT-BTC ngày 9/4/2007 của Bộ Tài Chính Hướng dẫn quyết toán dự án hoàn thành thuộc nguồn vốn Nhà nước có quy định rõ Thời gian lập BCQT, Thời gian kiểm toán, Thời gian thẩm tra, phê duyệt quyết toán cho từng nhóm công trình

Download TT33/2007/TT-BTC ở File đính kèm

Chúc bạn thành công.
Bác cho e hỏi?
Công trình của em hoàn thành theo đúng tiến độ và được xác nhận khối lượng hoàn thành theo đúng trong thời gian hợp đồng. Nhưng khi có khối lượng điều chỉnh và giá điều chỉnh em làm Dự toán điều chỉnh bổ sung đã được thẩm tra và chủ đầu tư phê duyệt, khi đó e mới làm phụ lục HĐ về điều chỉnh giá gói thầu nhưng khi đó PLHĐ của em ký thì ngày đã quá ngày của HĐ nên CĐT không ký PLHĐ và yêu cầu bên em phải ký PLHĐ trong thời gian HĐ còn hiệu lực (Nhưng ngày thẩm tra và phê duyệt điều chỉnh thì sau ngày hêt hợp đồng). Bác có văn bản nào để giải trình việc này giúp em. E xin chân thành cảm ơn. Bác có thể trar lời em ở đây hoặc vào mail: nganusdxdct45@gamil.com. thank

DutoanGXD

SmartSoftware
Các bác cho mình hỏi có văn bản nào quy định công trình nghiệm thu xong trong thời gian bao lâu thì phải tạm tăng tài sản và lập Hồ sơ quyết toán không?
Mình đang kiểm toán có mấy công trình nghiệm thu hoàn thành gần cả năm trời đơn vị mới lập hồ sơ quyết toán mà chẳng làm gì được
Các bác biết thì giúp với nhé!
Các thành viên BQL diễn đàn sẽ biên tập và cập nhật liên tục các thông tin mới nhất trong lĩnh vực quản lý đầu tư xây dựng để thảo luận cùng các thành viên diễn đàn. Theo đó, bài viết của malsoni810 đã cũ nên không còn áp dụng nữa. Hiện nay về Quyết toán dự án hoàn thành thì bạn đọc tại Thông tư số 19/2011/TT- BTC, Thông tư này có hiệu lực thi hành kể từ ngày 01 tháng 4 năm 2011, thay thế Thông tư số 33/2007/TT-BTC ngày 09/4/2007 hướng dẫn quyết toán dự án hoàn thành thuộc nguồn vốn Nhà nước và Thông tư số 98/2007/TT-BTC ngày 09/8/2007 sửa đổi, bổ sung một số điểm của Thông tư số 33/2007/TT-BTC ngày 09/4/2007 của Bộ Tài chính hướng dẫn quyết toán dự án hoàn thành thuộc nguồn vốn Nhà nước.
Tại Điều 19. Thời hạn quyết toán của Thông tư số 19/2011/TT- BTC: Thời gian lập báo cáo quyết toán dự án hoàn thành được tính từ ngày ký biên bản bàn giao đưa vào sử dụng; Thời gian kiểm toán tính từ ngày nhận đủ hồ sơ kiểm toán theo quy định; Thời gian thẩm tra, phê duyệt quyết toán tính từ ngày nhận đủ hồ sơ quyết toán theo quy định tại Mục III, Phần II của Thông tư này, thời gian tối đa Quyết toán của các dự án nhóm A, B, C cũng được quy định cụ thể tại Thông tư này.

File đính kèm

• TT_19_2011_TT_BTC Quyết toán DA.doc
    211,5 KB · Đọc: 130