Ví dụ hướng sửa dữ liệu trực tiếp trên đơn giá Hà Nội và Bắc Ninh

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Nhân một thành viên báo rằng trong bộ đơn giá Hà nội 2008 thiếu hai mã hiệu ai.11131 và ai.11132 (sản xuất cột bằng thép hình và bằng thép tấm).
Kiểm tra lại từ quyển đơn giá gốc (bản có dấu đỏ được SXD Hà Nội đóng dấu kính biếu), TA thấy quyển gốc có mã hiệu AI.11131 nhưng không có mã AI.11132. TA chỉnh sửa lại, tiện thể viết một file ví dụ hướng dẫn chỉnh sửa dữ liệu chia sẻ với đồng nghiệp.

File đính kèm

• Cach-chinh-sua-du-lieu-csv.pdf
    1,1 MB · Đọc: 1.390
  • DGHaNoi2008.rar
    112,4 KB · Đọc: 304

Heorung83

Thành viên có triển vọng
Dự toán ép cọc

Nhân một thành viên báo rằng trong bộ đơn giá Hà nội 2008 thiếu hai mã hiệu ai.11131 và ai.11132 (sản xuất cột bằng thép hình và bằng thép tấm).
Kiểm tra lại từ quyển đơn giá gốc (bản có dấu đỏ được SXD Hà Nội đóng dấu kính biếu), TA thấy quyển gốc có mã hiệu AI.11131 nhưng không có mã AI.11132. TA chỉnh sửa lại, tiện thể viết một file ví dụ hướng dẫn chỉnh sửa dữ liệu chia sẻ với đồng nghiệp.

Moi người kiểm tra giúp em với.Và cho em hỏi lập dự toán vận chuyển cục thử tải như thế nào

File đính kèm

• KIEM TRA THI NGHIEM COC KHOAN NHOI.xls
    759,5 KB · Đọc: 407

Heorung83

Thành viên có triển vọng
Tính đơn giá nhan công

Moi người kiểm tra giúp em với.Và cho em hỏi lập dự toán vận chuyển cục thử tải như thế nào

Anh Thế Anh và mọi người cho em hỏi.Khi lập dự toán thì lương kỹ sư tính nhu thế nào và trong phần mềm dự toán thì làm như thế nào ạ.
Trong phần mề dự toán Phiên Bản Niềm Tin của em không quay lại nội dung mình vừa thay đổi có ai biết chỉ giùm em với

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Anh Thế Anh và mọi người cho em hỏi.Khi lập dự toán thì lương kỹ sư tính nhu thế nào và trong phần mềm dự toán thì làm như thế nào ạ.
Trong phần mề dự toán Phiên Bản Niềm Tin của em không quay lại nội dung mình vừa thay đổi có ai biết chỉ giùm em với
Bạn mở sheet nhancong, cuộn xuống dưới cùng có bảng lương kỹ sư khảo sát. Hiện tại phần mềm chưa thiết kế tính năng quay lại, sắp tới có tính năng Undo này sợ nó hay quá :).

tantrangdo

Thành viên rất triển vọng
Em đã xem ví dụ file PDF thầy làm nhưng cho hỏi thêm đây là cách tính mà trong đó các công việc và mã đã có trong ĐM khi đó mới phân tích được nhưng trường hợp mà không có trong ĐM thì tính giá kiểu gì để có một CSDL mong muốn . Giả sử là đối với VXM M300 trong công tác bơm vữa néo anke định mức thì phân tích có X,C,Đ,N. Nhưng em muốn thay đổi thành phần cấp phối VXM300 gồm có N,X và phụ gia (đã biết hao phí và đơn giá).

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Em đã xem ví dụ file PDF thầy làm nhưng cho hỏi thêm đây là cách tính mà trong đó các công việc và mã đã có trong ĐM khi đó mới phân tích được nhưng trường hợp mà không có trong ĐM thì tính giá kiểu gì để có một CSDL mong muốn . Giả sử là đối với VXM M300 trong công tác bơm vữa néo anke định mức thì phân tích có X,C,Đ,N. Nhưng em muốn thay đổi thành phần cấp phối VXM300 gồm có N,X và phụ gia (đã biết hao phí và đơn giá).
Bạn mở file PLV.csv và bổ sung mã vữa theo cấp phối VXM300 của bạn. Khi tính toán đưa mã đó vào.

ducminhpham

Thành viên nhiệt tình
Bộ dữ liệu 2008 Hà Nội, em đao về để ngâm cứu tính sử dụng phần mềm. Em thấy: bộ dữ liệu này chưa thấy 1 số điểm mà không biết vì sao:
1. Giá ca máy Bên GCM.csv và GVT.csv nhiều mã không giống nhau: ví dụ: M0007; M0038; M0040; M0196;M0198; M0203 và còn 1 số mã khác.
Ví dụ nữa: M0739 bên GCM không có giá trị giá ca máy; còn bên GVT=14301; nếu đã biết giá ca máy sao không nội suy nguợc bên GCM
để tìm ra nguyên giá v...v.
--> Các bác có ý kiến gì về vấn đề này không? có cần thiết phải rà soát lại cơ sở dữ liệu này nói riêng và các Bộ dữ liệu khác?
Mong nhận được ý kiến của các bác. Chạy phần mềm mà không thấy khớp số liệu, bứt dứt ghê lắm.

Last edited by a moderator:

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Bộ dữ liệu 2008, em đao về để ngâm cứu tính sử dụng phần mềm. Em thấy: bộ dữ liệu này chưa thấy 1 số điểm mà không biết vì sao:
1. Rõ ràng file sheetGCM có mã: M0045;46;49,50,51,52 nhưng bên giá vật tư lại không hề có các mã này. Đây chỉ là số ít em lấy
mã M0045 trong sheet GVT lại mang gía trị của Mã. Thiếu sự trùng khớp.
--> Các bác thử kiểm tra giúp em với, không biết em tìm ra có đúng không. Có bản nào tốt hơn không các bác.
Cơ sở dữ liệu mà không đúng dùng phần mềm thiếu tự tin lắm và cũng rất khó phát hiện ra lỗi!
1. Bạn cần cho biết bộ dữ liệu 2008 của tỉnh nào.
2. Up file của bạn và mô tả cách bạn đã làm.
3. Đừng vội kết luận về vấn đề gì khi mình chưa có đủ hiểu biết về nó.

ducminhpham

Thành viên nhiệt tình
Em down bộ đơn giá hà Nội ở trên thầy ạ.
Em đã copy sheet dữ liệu GCM bên cạnh GVT (Hà nội 2008) để dùng vlook kiểm tra. em thấy 1 số hiện tượng như trên. (Có thể đây chưa phải đường dẫn mới nhất chăng, vì bộ này từ 8-2011)
Mong thầy giải đáp giúp em sớm!

File đính kèm

• Kiemtracsdl hanoi2008.xlsx
    226,5 KB · Đọc: 163
Last edited by a moderator:

duytanxd

Thành viên rất triển vọng
Mình thấy đơn giá hà nội 2011 (mình xem cả bản cứng mình mua ở Lê Đại Hành và phần mềm) đều thiếu toàn bộ đơn giá công tác bả (AK.842...). anh em đã nghiên cứu vấn đề này chưa trả lời giúp mình với???

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới