Xin biện pháp thi công cọc đất gia cố xi măng

• Khởi xướng NGUYENMANHHA
  • Ngày gửi
N

NGUYENMANHHA

Guest
Hiện mình chuẩn bị thi công 1 công trình có liên quan đến cọc đất gia cố xi măng. Bạn nào có biện pháp thi công hoặc tài liệu liên quan đến cọc đất gia cố xi măng cho mình xin nhé. Xin cảm ơn nhiều

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
Bạn tìm hiểu thêm quy trình tại TCXDVN 385 : 2006 "Phương pháp gia cố nền đất yếu bằng trụ đất xi măng "

File đính kèm

• TCXDVN 385-2006 Gia co nen dat yeu bang tru dat xi mang.rar
    817,3 KB · Đọc: 4.433
Last edited by a moderator:

lethangcnt

Thành viên mới
mình đã thi công công trình cọc xi măng đất rồi nhưng mình muốn hỏi là bạn chuẩn bị thi công bằng thiết bị của nhật bản hay của trung quốc?
mình đã thi công 2 năm công nghệ này rồi.nhưng là thi công bằng giàn của trung quốc.

struct

Thành viên có triển vọng
Cọc xi măng đất hiện đang được dùng khá nhiều ở Việt Nam, chủ yếu ở các công trình cầu đường. Các bạn có thể tham khảo thêm về công nghệ này qua bài viết sau:

Cọc xi măng đất

Hy vọng là có ích cho các bạn!

vietmx06

Thành viên mới
mọi người có bản vẽ thi công không cho em xin tham khảo đi.

ngotientq68

Thành viên mới
Bạn có thể cho mình xin biện pháp thi công cọc xi măng đất bằng thiết bị của trung quốc với nhé.

mình đã thi công công trình cọc xi măng đất rồi nhưng mình muốn hỏi là bạn chuẩn bị thi công bằng thiết bị của nhật bản hay của trung quốc?
mình đã thi công 2 năm công nghệ này rồi.nhưng là thi công bằng giàn của trung quốc.