Xin biện pháp thi công đóng cọc tre

phihung_imc

Thành viên mới
Cảm ơn bạn rất nhiều, mình đang tìm nội dung để tham khảo thi công cọc tràm

D

dinhtuoanh

Guest
cảm ơn các bác rất nhiều nhé!em mới ra trường đang làm nhân viên thiết kế nên rất nhiều khó khăn, sau này rất cần nhờ các bác giúp đỡ cho em tài liệu nhé

D

dinhtuoanh

Guest
Hello!
mình đang làm công trình thoát nước của 1 huyện ở Nghệ an, mình đang phải tính toán phần thủy lực thoát nước toàn vùng để bố trí khẩu độ cống, không biết bạn nào có phần mềm đã lập sẵn không cho mình xin với,

D

dinhtuoanh

Guest
xin phương pháp tính

Các Bác a!
em đang làm móng gia cố cọc tre nhưng họ yêu cầu kiểm tra sức chịu tải của đất nền sau khi đóng cọc, các bác ai có công thức tính không cho em xin với. hoặc chỉ cho em sáchtham khảo cũng được.e m tìm khắp mà k thấy tài liệu đâu có cả! em đang cần gấp các bác a!!!!giúp em với!

T

thangtinh4

Guest
Nó cũng giống như đóng cọc cát thôi. Khi đóng cọc thì cọc chiếm chỗ làm giảm độ rỗng của đất tăng độ chặt. Cọc cát thì có trong các bài giảng nền móng

D

duong^^tb

Guest
Đóng từ ngoài vào trong có thể xảy ra hiện tượng dồn đất vào giữa, tạo cho đất có độc chặt và cọc sẽ khó xuống dẫn tới hiện tượng ''Chối giả'' thì sao hả các bác ơi...!

uh.Mình cũng đang chuẩn bị lam đồ án tốt nghiệp ngành XDDD. Bạn có ĐA tốt nghiệp không ?gửi cho mình qua mail với nha.xin cảm ơn. Địa chỉ : Steelxd281@gmail.com

cuongarchyb

Thành viên mới
Có quy định nào trong việc chọn độ dài cọc tre ko các pác nhỉ?

Y

Yenthao168

Guest
Có quy định nào trong việc chọn độ dài cọc tre ko các pác nhỉ?
Có chứ. Theo định mức của nhà nước thì cọc tre thường có 2 loại hay dùng phổ thông nhất là 2,5m và 2m. Còn mật độ cọc thường 20-25 cọc/m2

cuongarchyb

Thành viên mới
Có chứ. Theo định mức của nhà nước thì cọc tre thường có 2 loại hay dùng phổ thông nhất là 2,5m và 2m. Còn mật độ cọc thường 20-25 cọc/m2
bác có thể cho em biết đó là quy định nào? và em có thể tìm tài liệu ở đâu ko? bởi đây là công trình thực tế nên em cần phải có tài liệu chính xác, có dẫn chứng cụ thể.

MinhN

Thành viên nhiều triển vọng
Cám ơn các bạn !
Nội dung bài viết trước được trích từ cuốn Giáo trình kỹ thuạt thi công của Lê Khánh Toàn ( Trang 79)
Mình gửi để các bạn xem hộ mình nhé .

Cảm ơn bạn nhé, mình cũng đang định làm nhà gia cố nền bằng cọc tre nhưng đang phân vân nó có hiệu quả không hay là không có tác dụng mấy mà lại mất thêm 1 khoản tiền đây, phí quá

tuananhce03

<font color="red">Thành viên BQL Diễn đàn</font>
Phương án cọc tre hay cọc cừ tràm là phương án rất tốt dành cho nhưng khu vực đầm lầy mà thi công các công trình ko có tải trọng lớn.

Mình từng thấy có quán cafe ở Biên Hòa( Đồng Nai) mà làm trên đầm lầy đóng cọc cừ tràm rồi.
Hình như quá đó tên là quán Guitar thì phải. Rất tiếc lần đó không có máy hình để chụp lại tham khảo.

Nền quán là nằm trên dãy cọc cừ tràm luôn. Ở giữa là cái hồ nước nên thấy rõ cọc cừ tràm ở dưới luôn.

lamtoiyb

Thành viên có triển vọng
Chiều dài cọc tre

Trong định mức 24 chỉ có 2 loại cọc <2,5m và >2,5m thôi chứ bác?:))

lamtoiyb

Thành viên có triển vọng
bác có thể cho em biết đó là quy định nào? và em có thể tìm tài liệu ở đâu ko? bởi đây là công trình thực tế nên em cần phải có tài liệu chính xác, có dẫn chứng cụ thể.

Bác tìm trong các tài liệu về gia cố nền móng công trình áp dụng với nền đất yếu chắc là có chứ! Nói thế ai cũng hiểu chứ cần j phải chi tiết? Nên nhớ chỉ áp dụng cọc tre với nền đất mà luôn ngập nước nhé, càng nhiều nước ngập cọc tre càng tốt, không là mục hết đấy!
Ngoài ra trong định mức 24 cũng chỉ nói đến cọc tre L>2,5m và L<2,5m mà thôi.:-w

lamgiaodau_11@yahoo.c

Thành viên mới
Các bác ơi, em đang làm nghiêm thu phần đóng cọc tre gia cố nền đất yếu, các bác có thể chỉ giáo cho em nó cần tiêu chuẩn gì không. :(

daquy225

Thành viên mới
xin biện pháp thi công nhà xưởng

bác nào có biện pháp thi công nhà xưởng cho em xin với em đang làm hồ sơ dự thầu về nhà xưởng. xin gửi về địa chỉ: daquy225@gmail.com
xin cảm ơn

cakeojht

Thành viên có triển vọng
đóng cọc tre

mình đang tính khối lượng công trình trong đó có dòng ghi là ((a1*3,33+a3*3,33)+a5*(L5+L6+L7))*25 trong đó 25 là mật độ cọc trong 1m2, l5 l6 l7 là chiều dài thân cống, a1, a3 là bề rộng cửa vào và cửa ra cống mìh chưa hiểu 3,33 là gì vì trong bản vẽ không thấy có bác nào giúp đỡ mìh với thak so muck

tranvinh89

Thành viên mới
bai tap thuyet minh kttc dao mong

ai bt thuyet minh jup m voi.vua buoc cahn vao nganh nay nen ko bt j ka
mong kak bak juo do~nha:)

hatinh_080885

Thành viên mới
Xin cách bóc khối lượng phần hoàn thiện nhà biệt thự

Các anh chị chỉ cho cách bóc khối lượng phần hoàn thiện nhà biệt thự với ạ! công tác trát gờ chỉ có đắp hình cầu thì phải tính thế nào ạ?
thank!

kedohoi

Thành viên mới
Xin được tư vấn thêm về móng nhà

Mình đang cần biện pháp thi công gia cố nền móng bằng phương pháp gia cố bằng cọc tre. Cả nhà có ai có cho mình xin (có hình minh họa phương pháp hạ cọc càng tốt). Cảm ơn cả nhà!!!
Xin phép được hỏi thêm. Tôi đang định xây nhà xây nhà 2 tầng (sau này nếu có nâng lên thì tối đa cũng chỉ xây 3 tầng) trên nền đất trước đây là ruộng trồng rau, diện tích là 4,2*7,8m. Xin được hỏi là tôi nên làm móng loại gì cho phù hợp (để vừa tiết kiệm, vừa kiên cố)?. Mong nhận được sự tư vấn từ diễn đàn. Xin trân trọng cám ơn!

T

thienT7

Guest
Số lần luân chuyển cọc cừ trong đóng cọc

Cho em hỏi nhé mấy bác. Cừ tràm mình sử dụng đóng, rút 5 lần là bỏ hả mấy bac.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới