Xin chào các anh các chị, cho em hỏi về các tính hiệu quả dự án sau khi thay đổi tổng mức đầu tư

mrbeck

Thành viên mới
Xin chào các anh các chị, em là mem mới trên diễn đàn.E mới đi làm được vài tháng .Trước đây e chuyên làm về dự toán.h được chuyển lên phòng KH.
Tình hình là sếp em giao cho làm lại về hiệu quả của dự án Chung cư sau khi đã tính lại tổng mức đầu tư.
E chỉ được giao mỗi số liệu của tổng mức đầu tư.Bây h nếu tính hiệu quả của dự án thì nên tính những gì ạ.Vì em chưa động vào mảng này nên khó quá.Thứ 3 e phải nộp rồi mà h vẫn chưa tính được cái gì cả.huhu
Theo những gì em được biết thì có phải tính hiệu quả dự án thì chỉ tính NPV và IRR không ạ?Có anh chị nào chuyên về dự án có thể bớt chút tg để chỉ bảo em không ạ?E ở khu vực cầu giấy.A chị nào nhiệt tình thì e mạnh dạn mời cafe giao lưu nhé.Hic, e mới chuyển sang phòng mới nên công việc cũng chưa nắm được hết...Chuối quá..Huhu
Cứu em với các anh chị ơi..
E xin cảm ơn và hậu tạ ạ..A chị nào có file mẫu về tính hiệu quả dự án mới nhất có thể cho em xin không ạ...
e đang lạc lối trong bóng tối...huhu..Cứu em với,,,

matcan

Thành viên nhiều triển vọng
Bạn ko học ngành kinh tế XD à?

Bạn ko học ngành kinh tế XD à?
Chịu khó tìm trên diễn đàn có nhiều file mọi người up lên lắm.

mrbeck

Thành viên mới
111111111

E học KTXD mà, nhưng mà e mới đi làm được 4 tháng.Với lại em chỉ làm về dự toán, chưa dính về cái này bao h cả?Chẳng có ai chỉ cho mới khổ chứ..Huhu:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

kimhongphong

Thành viên năng động
Website
www.giaxaydung.vn
Bạn làm đồ án KTXD chưa?

Hic, nếu bạn học Trường DHXD khoa kinh tế XD thì hẳn bạn phải biết chứ./
Nếu bạn đã làm Đồ án KTXD, hay học môn Kinh tế đầu tư... thì bạn sẽ không bao giờ hỏi những câu hỏi trên?
Bạn xem lại nhé!
Chúc bạn thành công!