Xin danh mục các công tác lập dự toán thi công nhà cao tầng

vochongsuytden

Thành viên có triển vọng
Em chào các bác. Em là dân Thủy lợi mới sang làm dự toán thi công dân dụng. Phòng em có chị quái lắm, bà chị đòi hỏi em đủ điều. Em đang rất cần bổ trợ nhiều về dự toán nhà cao tầng. Kính mong các bác cho em xin danh mục các công việc cần khi lập dự toán. Bản vẽ cơ bản thì em đọc được rồi nhưng em thường bị thiếu công tác khi bóc tách. Bác bác giúp đỡ em không em toi luôn.
Các bác gửi theo địa chỉ mail này cho em : nguyenhuongtla@gmail.com

phuongnam164

Thành viên rất năng động
Em chào các bác. Em là dân Thủy lợi mới sang làm dự toán thi công dân dụng. Phòng em có chị quái lắm, bà chị đòi hỏi em đủ điều. Em đang rất cần bổ trợ nhiều về dự toán nhà cao tầng. Kính mong các bác cho em xin danh mục các công việc cần khi lập dự toán. Bản vẽ cơ bản thì em đọc được rồi nhưng em thường bị thiếu công tác khi bóc tách. Bác bác giúp đỡ em không em toi luôn.
Đầu việc bóc dự toán nhà cao tầng nhiều lắm ko thể nói hết được bạn cứ lấy 1 hồ sơ dự toán đã được phê duyệt rùi xem qua là sẽ bóc được hết

vochongsuytden

Thành viên có triển vọng
Bác Phuongnam164 có bộ hồ sơ dự toán nào được phê duyệt không ? Cho em xin bộ. Bạn em làm bên thủy lợi không à, xin cũng hơi khó

tranhaiduongvc11

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Bác Phuongnam164 có bộ hồ sơ dự toán nào được phê duyệt không ? Cho em xin bộ. Bạn em làm bên thủy lợi không à, xin cũng hơi khó

Chào bạn!
Mình có đây, một file nén toàn bộ các hạng mục thuộc nhà cao tầng. Mình gửi bạn tham khảo nhé, công tác dự toán nhà cao tầng cũng khá phức tạp vì nhiều hạng mục nho nhỏ từ kết cấu, kiến trúc, cơ điện, nước, phòng cháy chữa cháy,....

File đính kèm

• 3. du toan thiet ke ct3 12-2010.rar
    5,8 MB · Đọc: 3.476

hunter225

Quản trị cấp cao
Vài kinh nghiệm chia sẽ cùng bạn:
- Thứ nhất không có danh mục công việc hoàn chỉnh cho 1 công trình, các hạng mục của dự toán sẽ được căn cứ vào 1 công trình cụ thể, để hiểu hết các danh mục bạn nên tham khảo 1 vài dự toán tham khảo. Bạn nên căn cứ vào bản vẽ để đưa ra các hạng mục cần thiết, để có tên các hạng mục đầy đủ và không bị thiếu sót bạn nên chú ý các điều sau:
1/ Đọc kỹ lại định mức 1776, 1777, 1778, vì sao phải đọc nó ? Bởi vì khi bạn bốc KL, bạn phải căn cứ vào định mức để không bốc sót và bốc thiếu tên công việc, khi bốc KL bạn nên chú ý bốc theo trình tự, bốc theo 1 nguyên tắc nhất định (từ trái sang phải, từ dưới lên trên....)
2/ Phải đọc kỹ lại bản vẽ để có 1 cái nhìn sâu sắc và đầy đủ về các công việc trong 1 công trình, nếu thấy 1 công tác nào không có hay thiếu thì bổ sung...
Chú ý phần ngầm, phần hoàn thiện và phần M-E, các phần này hay thiếu công tác nhất, phần thô thì mình nghĩ thường ít thiếu công tác nhất, cần đọc thêm QĐ788 ( HD đo bốc KL) và Thông tư số 17/2000/TT-BXD ( hướng dẫn phân loại vật liệu tính vào chi phí trực tiếp trong dự toán xây lắp công trình xây dựng).

PTKhuong

Thành viên mới
Xin cảm ơn các Bác nhiều lắm, diễn đàn rất hữu ích. Quá đã!

xanho16_6

Thành viên mới
Chào bạn!
Mình có đây, một file nén toàn bộ các hạng mục thuộc nhà cao tầng. Mình gửi bạn tham khảo nhé, công tác dự toán nhà cao tầng cũng khá phức tạp vì nhiều hạng mục nho nhỏ từ kết cấu, kiến trúc, cơ điện, nước, phòng cháy chữa cháy,....

Cảm ơn anh tranhaiduongvc11 nhieu với các file dự toán. Anh ơi anh cho em xin file bản vẽ kết cấu, kiến trúc, cơ điện, nước, phòng cháy chữa cháy với. Em mới ra trường và đang tự học dự toán. Anh giúp hộ em. E cảm ơn anh nhiều, Mail của em là: nguyenvantienbs@gmail.com

xanho16_6

Thành viên mới
Các anh em có file bản vẽ và dự toán của công trình dân dụng. CHo em xin với e dang tự học dự toán ma chưa hiểu lắm. Thank mọi người mail em là: nguyenvantienbs@gmail.com

baosilva21

Thành viên mới
bạn có bản vẽ nhà cao tầng này không cho mình xi đi

Chào bạn!

cho mình xin bản vẽ nhà cao tầng này nhé để mình nghiên cứu thêm. thank bạn nhiều . baosilva21@gmail.com