Xin file mẫu lập dự toán ĐƯỜNG

trungtoba

Thành viên nhiều triển vọng
Em chào mọi người ạ. Hiện e là sinh viên bên ngành giao thông (chuyên ngành đường ạ), e đang làm đồ án tốt nghiệp, tới phần lập dự toán thì e ko biết, e tự học dự toán ở nhà, anh chị nào có file mẫu về lập dự toán bên ngành giao thông (đường) thì cho e xin với, có file hướng dẫn chi tiết càng tốt ạ. Em mù mờ về dự toán lắm. Nếu ko lập được dự toán chắc e ko ra nổi trường quá. E sử dụng G8. Em đang cần gấp lắm ạ, em chân thành cảm ơn!

trungtoba

Thành viên nhiều triển vọng
Bạn tham khảo xem đúng cái bạn cần không :)
Chúc bạn thành công !
Anh cho em hỏi là đường của em là đường mới thì trong dự toán thứ tự nội dung công việc gồm những gì? Nếu nói theo dân kỹ thuật thì em nói được chứ trong dự toán chắc là khác

GXD JSC

Công ty CP Giá Xây Dựng

caravan

Thành viên rất nhiệt tình
Cần lập được bảng khối lượng đầy đủ và hiểu rõ trình tự, biện pháp thi công để lập dự toán tốt.
VÍ dụ: đường miển núi, có bóc hữu cơ hay không? có đào mái taluy, đào lòng đường, đào khuôn đường, đào đường cũ, đắp nền đường, đắp lề (có vận chuyển ngang hay giật cấp,... hay không?), lu lèn K95, K98, mua đất, vận chuyển đất mua, đất đổ thải, san gạt tại bãi đổ, thi công lớp CPĐD loại 1, loại 2, tưới nhựa dính bám, lớp bê tông nhựa hạt thô, trung, mịn, đi kèm với nó là sản xuất, vận chuyển bê tông nhựa, ....
Do đó, đầu tiên cần nắm rõ trình tự thi công từ đầu đến cuối, lập bảng tính khối lượng đầy đủ cũng là một cách hay để tiếp cận. Việc nữa là nên tham khảo càng nhiều mẫu dự toán càng tốt. không nên ỷ lại vào các phần mềm dự toán mà cần có quyển định mức bên cạnh để đọc thuyết minh cho các công tác, vì có nhiều công tác rất lắt léo, đòi hỏi thêm bớt các hệ số phụ thuộc vào tính chất công tác mà trong phần mềm dự toán không thể diễn giải nổi.
Tham khảo các diễn đàn. Cuối cùng là bắt tay thực hiện, mới làm thì có sai sót, có sai sót mà nhận ra được thì sẽ thành. Nói chung vừa dễ, vừa khó, có thể sau một thời gian có kinh nghiệm bạn quay lại xem các hồ sơ dự toán cũ mình lập thấy nhiều lỗi thì cũng là bình thường, chả sao cả, đấy cũng là một quá trình hoàn thiện

File đính kèm

• 4. Goi so 4 (don gia 65).xls
    519 KB · Đọc: 2.386

minhthang1988

Thành viên mới
Bạn ơi, bạn có thể gủi cho mình bản vẽ của file dự toán trên để mình lấy căn cứ làm dự toán.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới